Các chị à,

Mấy hôm nay lòng em không yên được. Em phát hiện chồng em lăng nhăng với một em (sinh viên mới ra trường ở tỉnh đến thành phố trọ học). Qua cách chat của họ em biết là họ đã lên giường thắm thiết với nhau và đang rất nồng nhiệt :((

Vợ chồng em chưa có con vì chồng ham làm (về mặt này chồng em rất giỏi), ngày nào cũng đi suốt và nhậu nhẹt (và sau này là gái gú với em này). Có công ty riêng nên chồng e rất tự do về giờ giấc, đi đâu làm gì cũng nói là cafe, làm ăn, nhậu với bạn bè. Có nhiều lúc đi tẹt ga đến sáng.

Em không ngờ chồng em lại phản bội em như thế. Sau khi phát hiện, em đã nói chuyện thẳng với chồng là em biết hết mọi chuyện. Anh cũng thú nhận và nói anh có thương con pé đó, nhưng k nhiều bằng vợ và sẽ không bỏ vợ, đi đâu cũng về với vợ. Và ra sức bảo vệ nói tốt cho con pé kia nào là đời con gái của nó đã là của anh, nào là cái gì cũng lo cho anh. (chồng em suốt ngày ở ngoài thôi).

Thực sự em rất nản chồng em và giận điên khi bị phản bội như thế này. Nhưng em vẫn còn yêu chồng và muốn giữ gia đình này. Qua cuộc nói chuyện của con pé kia, em biết nó rất muốn bước chân vào ngôi nhà này (thực sự gia đình nhà em cũng khá giả, ba mẹ chồng hiền lành và chồng cũng là người tài giỏi nhưng nhiều tật).

Chồng thú nhận và nói là sẽ từ từ rồi em đó cũng sẽ tự ra đi và nói không bao giờ bỏ vợ. Em biết là anh và nó đang say đắm bên nhau nên giờ nói dứt là không dứt được.

Em đã nhẹ nhàng nói chuyện và định sẽ chờ xem thái độ của anh và nó như thế nào? Nếu day dưa em sẽ làm mạnh tay (ly thân cho tụi nó đến với nhau). Nhưng lòng em bây giờ đang phân vân không biết tiếp theo nên xử lý thế nào? Nếu mạnh tay có khi ảnh sẽ ra đi luôn với nó, vậy là nó đạt được mục đích là chiếm được chồng e. Nếu nhẹ nhàng như bây giờ thì em e là sẽ không thay đổi được tình hình và chồng em vẫn tiếp tục với con kia, như vậy em cũng không chấp nhận được.

Em rối trí quá nên các anh/chị đứng bên ngoài có thể có cái nhìn sáng suốt mà cho em lời khuyên với ạ.