Em cưới được 3 năm vợ chồng bằng tuổi, là bạn học.

cũng có nhiều chuyện để e phải đặt câu hỏi như tiêu đề. Em tóm tắt vài ý chính vậy:

1. Em lưu 4 lần không rõ nguyên nhân... e nghĩ cho sưc khoẻ của bản thân nên quyết định không nghĩ đến con cái nữa và muốn đổi mục tiêu xây nhà ở riêng. Em có suy nghĩ là sẩy nhiều lần quá mẹ ck bớt thương e rồi. Em cũng nghỉ việc làm ngân hàng để chuẩn bị cho mang bầu lần t4 nhưng cũng không thành nên hiện tại thất nghiệp.

2. Em stress và trầm cảm không có hảo cảm với mẹ chồng vì sau bao nhiêu chuyện e thấy lúc bọn em khó khăn không thấy đc nhà ck quan tâm giúp đỡ

3. Hiện tại e đang ở nhà ngoại làm việc và nghỉ ngơi ck em thì tối về ngủ cùng còn lại sinh hoạt nhà ck, 2 vck như đang sống cs riêng chỉ ngủ cùng buổi tối thôi, ck e cũng trách em không về bên kia ko hỏi han các thứ. Nhưng e lên đây nghỉ ngơi sau lần lưu thứ 4 gia đình ck cũng chả ai qt gọi điện hỏi thăm hay có dịp gì gọi về nhà (kể cả đám giỗ, em nghĩ vì sợ e xui xẻo) nên 2 vck vì chuyện này cũng cãi nhau khá nhiều. Em cảm thấy thừa thãi trong gia đình nhà ck nhưng ck e lại nói em là vô tâm là ích kỉ

4. Bọn em muốn xây nhà. Đất tự mua còn đang nợ muốn xin ra riêng để bm ck phụ chút ít nhưng có vẻ là không thích lắm. Em lấy 3 năm rồi mà chả cho bọn em được gì lúc khó khăn cũng không giúp vay nợ hay mất tiền cũng để tự 2 vck lo hoặc cậy nhà ngoại

5. Ck em thì thường xuyên nhậu nhẹt đàn đúm, 1 tuần thì đá banh 5 ngày vào giờ cơm, trước nhậu cũng 5-6 ngày trên tuần giờ thì đỡ hơn do cãi nhau cũng nhiều.

6. Thêm chuyện em ck sắp cưới trước cưới em vàng có 3tr5 giờ vàng 5tr3 nó đi 1 chỉ e chỉ nói ck e mua 2 cái nhẫn nửa chỉ là tổng 1 chỉ ck em lại muốn đi 2 chỉ em kêu ck e là a tự lấy lương mà mua. Cãi nhau r e kêu: em ai ng đó lo. Bọn em vẫn còn nợ nh. E ốm đau ăn tiêu còn tiết kiệm đang ở nhà ngoại phụ làm lấy lương. Nên em có chút tính toán nhưng vẫn đi hơn mà

7. Ở nhà ngoại em bán quán cafe ck e tối lên ngủ rồi phụ chút ít nhưng dạo này lại có tư tưởng là ở rể nhục nhã r ko chịu phụ em nữa 10h30 mới chạy lên ngủ với em. Cũng bắt đầu so đo e chuyện nội ngoại. Em thấy ck ko còn đồng cảm

Sau bao nhiêu chuyện chẳng ai nghĩ cho em cả em vẫn thấy mình thiệt thòi. Từ lúc yêu đến lúc cưới em luôn là ng hi sinh ck em chưa lo cho em đc gì. Lấy ck về bm ck cũng khá giả cũng chả đỡ đần gì 2 vck. Còn nhiều khi gây áp lực để 2 vkck cãi nhau.

Những lần cãi vã bế tắc em luôn muốn chọn li dị rời bỏ ck e, gia đình ck và cuộc sống kém may mắn đó. Thương nhau thì làm đc gì chứ... vài ba tuần lại cãi nhau vớ vẩn khiến cuộc hôn nhân này nó càng bị bào mòn đi... 

Em chỉ muốn một cuộc sống yên bình có 2 vck là đủ... hôn nhân gia đình thật sự quá phức tạp. Em gánh vác ko nổi