Mình có chuyện này cần các bác tư vấn:

Vợ chồng mình mới cưới được 2 năm, đã dành dụm được số tiền khoảng 75triệu, hai vợ chồng định dùng tiền đó để mua 1 nền nhà (ở nông thôn) để ở riêng vì hai vợ chồng mình vẫn còn ở chung với ba mẹ cô ấy. Nói thật cảnh sống chung (mình ở rể) không mấy gì thoải mái, nói chung hai vợ chồng rất muốn ra ở riêng. Vừa rồi hai vc mình tìm xem có ai bán đất nền để mua nhưng ở quê người ta bán toàn vài ba công trở lên, mà giá thì cỡ 200triệu trở lên không hà! Hai vợ chồng nản lắm lắm.

Cách đây vài hôm mình chở cô ấy đi trám răng bị sâu, (cũng xin nói thêm là răng cô ấy bị nhiễm kháng sinh Tetracylin nên bị ngã màu trông mất thẩm mỹ lắm), tương tự như thế này

Trong lúc trám răng cô nha sĩ có nói nếu muốn răng trắng thì làm răng sứ, cả hai hàm khoảng 30-35 triệu, lúc về cô ấy có nói với mình "ước gì răng em trắng nhưng mọi người, lúc đó chắc em vui lắm, nhưng vc mình lấy đâu ra tiền để làm răng sứ, nhưng nếu đợi đến lúc có tiền thì chắc lúc đó em già lắm rồi, đâu cần đẹp chi nữa" Nghe cô ấy nói mình cảm động lắm, định dùng số tiền tính mua đất làm răng cho cô ấy nhưng sau này vc lấy đâu ra tiền mua mảnh đất nhỏ để ở!

Rất mong nhận được lời khuyên chân thành!