Mình chia sẻ về mẹ ck mình nhé :D

Mình yêu ck mình được 1 năm, cưới mới được 3 tháng , thời gian ấy ko phải là nhiều nhưng cũng đủ để mình hiểu 1 phần cơ bản về mẹ ck mình , bà là ng thương ck iu con, thương con rể chiều con dâu hết mực,

nhà ck mình có 2 chị em, chị gái lấy ck được mấy năm r, hiện tại gđ chị và gđ mình đều sống ở Hn, Bme ck thì sống 1 con phố nhỏ ở quê, vc mình cuối tuần mới về với bme được 1 ngày , mình cũng ko biết vì bản chất bme ck mình tốt hiền lành hay vì mình ko phải làm dâu nên chiều thì mình cũng chưa rõ ;)

cứ mỗi lần về : bố mẹ ck mình để vc mình ngủ tới khi nào thích dậy thì dậy ( tức là 9.10h sáng cũng được) đồ ăn mẹ ck mua sẵn để ở bàn, lúc nào dậy rồi 2 vc ăn, vc mình chưa về đã gọi hỏi : 2 đứa thích ăn j mai mẹ mua mẹ nấu mẹ làm cho.... nhà mình cũng nhàn, bố thì làm ở xã, mẹ thì bán quần áo ở chợ phố, nhưng bán tới trưa r về thôi,

mẹ lúc nào cũng lo con cái vất vả dành dụm cho con mua cho con từ gói tăm củ hành tới con gà quê, trứng gà quê... gan tim lòng mề.. rau cỏ ... tóm lại là từ A tớ Z, me bảo : trên quê đồ ngon mà rẻ nên mẹ mua cho các con vừa ăn ngon vừa đỡ tốn, chứ dưới đấy cái j cũng đắt đỏ, mà hay nhé vc mình đưa tiền mẹ ko bao h lấy , mẹ bảo : bây h bme còn khỏe còn làm ra tiền giúp được các con tí nào hay tí đó, chứ sau già rồi ko làm được nữa có muốn giúp cũng khó... rồi mẹ toàn dặn mình :

" con nhớ là con phải là ng cầm tài chính nhé, ck con con trai ham chơi nhỡ nó vui bạn bè nó cho vay mượn hay tiêu hết chỉ khổ vk khổ con thôi, nên cứ cầm quản lí cho nó 1 tháng tiêu vừa đủ là được ".

vc mình cũng gần 30 cả r, nhưng bme lúc nào cũng lo, ngày ngày lại gọi điện hỏi thăm, động viên, xem cv con cái hnay thế nào mệt ko... ( hỏi thăm con cái chứ ko phải điều tra j nhé :p)

vc mình đang thuê nhà, tính ra tết này mua nhà, hoàn cảnh nhà mình có mẹ đang ở 1m, cả bme ck và ck rồi chị ck đều bảo mua nhà xong đón bà ngoại về ở, 2vc chăm bà cho bà đỡ bùn (vì giờ mẹ mình cũng ở gần chỗ 2vc mình), mẹ ck mình bảo : sau này con sinh con, bme con và bme trên nhà đều vẫn phải đi làm nên ít có time chăm cháu, mẹ cố gắng thu xếp chăm được tháng nào thì chăm còn ko vc con chịu khó thuê ng giúp việc tìm được ng nhà thì càng tốt, mẹ sẽ cho vc con tiền thuê ng hàng tháng :), bọn mình bảo 1,2 năm nữa mới sinh bé, mua nhà xong đã, bme mình cũng oki vui vẻ, ( mua nhà thì bme ck mình cũng cho vài trăm, vì kte ông bà ở quê khá giả thì cũng chỉ đủ ăn đủ mặc và có từng đấy là ổn r )

khi 2 vc mà to tiếng, bme mà biết bm cứ sốt xình xịch hơn cả vc mình, lo lắng mất ăn mất ngủ chỉ sợ vc nó trẻ con cãi nhau rồi ko hp :x

vc mình hay tối t7 mới về nhà , chiều cn đi luôn, thế nên khi về ck đi chơi đâu, bạn bè, hay tụ tập cf ... mẹ ck mình toàn bảo : con đi vs ck đi, ở nhà 1m buồn, :)))

mẹ ck mình toàn mua quần áo cho mình mặc, mặc dù hàng của mẹ toàn quần áo nam và ng đứng tuổi, nhưng mẹ mua ở chỗ khác cho mình, biết mình thích màu hồng rực rỡ trẻ trung mẹ đi tìm cho bằng được , rồi về mình mặc thử quay 1 vòng quanh nhà cả bố ck mẹ ck ngắm và duyệt :D

thực sự tương lai thì ko ai biết trước được điều j, nhưng hiện tại mình rất yêu quí bme ck mình , iu như bme đẻ, chắc họ cũng hiểu được mình coi họ ntn nên họ cũng coi mình như con gái trong nhà vậy.

ck mình là con út mà lại là trai nên cả bme , họ hàng ông bà đều iu quí cho nên mình là dâu họ cũng iu quí mình lắm lắm luôn ấy ,

Ngày chưa cưới thỉnh thoảng về chơi, bme ck cứ bắt bọn mình cưới, ông bà chuẩn bị hết từ A tới Z, mua chăn ga gối đệm giường chiếu sẵn hết r, chỉ chờ 2 đứa mình gật đầu :x đến khi xúc tiến vc mềnh chỉ mỗi việc chụp ảnh cưới và mua nhẫn, còn quần áo vest chú rể , đồ mới cô dâu chị ck cũng đưa đi mua cho hết, thiếp cưới cũng vậy, tới xe hoa , tráp ăn hỏi ..... chị gái ck cũng làm hết :-* nói chung mình thấy vc trước khi cưới hay bị stress này kia nhưng vc mình cứ tơn tớn lên í, chả lo nghĩ j vì bme và chị lo hết, 2 đứa mình cách ngày cưới 1 tuần mới đi chụp ảnh và mua nhẫn, rồi còn ko thông báo vs bạn bè tới khi mời đứa nào cũng bất ngờ còn tưởng vc mình : BÁC SĨ BẢO CƯỚI :))

Miên man quá nhỉ, quay lại vấn đề mẹ ck tí đã :D mẹ ck mình thương con lắm, về nhà 2 mẹ con hay ts chuyện j cũng kể cũng nói như con cái trong nhà í, mình thích vì mẹ chẳng giấu chuyện j từ chuyện của bố, của chị của ông bà... mà đặc biệt mẹ ck thích nc với mình vì chị gái đi lc lâu r, còn ck mình thì ko hợp cách nc với mẹ nên mẹ muốn ts lắm, có chuyện j toàn gọi điện nói vs mình rồi lại bảo : con đừng nói là mẹ nc này vs con mà ck con nó cáu đấy nhé hịhi, mẹ mình biết mình thích ăn canh cua và rau khoai lang, mẹ chịu khó trồng 1 bãi rau khoai nhỏ tầm 5,6m2 ở sau nhà để hái cho mình ăn, mua cua đồng về giã sẵn cho tủ lạnh, cái gạch thì mẹ xào sẵn với hành khô và cà chua cho 1 túi riêng, để khi nào vc mình về mang đi và sẵn nấu luôn đỡ phải làm,

....

nói qa về ck mình chút nhé : ck mình hiện tại là 1 ng ck ngoan có trách nhiệm, vc mình hay cãi nhau kiểu như tôm và jerry ý, nhưng 5,10p sau lại cười tít mắt chả giận được lâu haizzz, ck là ng chăm chỉ làm việc cty cũng như việc nhà , nhà mình phân công việc rõ ràng : ck nấu cơm , vk rửa bát, vk giặt quần áo , ck phời , vk quét nhà thì ck lau or ngược lại, nói chung mỗi ng 1 việc, ck mình sống tình cảm , đứng đắn nghiêm túc cũng hay đùa và đặc biệt chiều và thương vk, kte ko dư giả mấy nhưng vk đòi j muốn j là được cái đó, tối về hay đưa vk đi cf, ăn uống ngoài đổi món cho vk... ( chắc cũng tại còn son dỗi ) đi đâu ko có vk là ko đi ( cái này từ ngày mới iu đã có nên thành thói quen hay sao í hihi )

đi làm về muộn hơn mọi ngày 5.10p là gọi điện or nt cho vk ngay, mình cứ 5h là đi tập erobic, 6h30 mình mới về thành ra, hôm nào ck về ck cũng nấu cơm bật sẵn nước nóng cho vk về tắm :-* sau đó ck dọn nhà cửa rồi nằm khểnh xem TV or vuốt vuốt cái smart phone, hay chơi với 2 con mều ( ck mình rất iu mèo, iu lắm, iu hơn cả iu vk :p) đợi vk về tắm giặt r ăn cơm :)))

.... Đại loại là như vậy đã nhé, tương lai thì chịu chết, con ng mà ai cũng sẽ thay đổi , nhưng mình cứ tự nhủ mình được hp ngày nào mình cứ hưởng cái đã, tlai cứ kệ nó , cái j tới nó tới, mình lo cũng có được j đâu :D

Mình đi ăn cơm đã, ai có chuyện j tâm sự vào đây cho mọi người cũng thưởng thức nha !

Chúc các mẹ buổi trưa ngon miệng :-*