Chào các chị, em đang có ý định ra ở riêng, chị nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp em nha. Em lấy chồng gần được 1 năm, chồng em là con trai một, trước đây em chưa hề có ý định chuyển ra ở riêng nhưng sau khi xảy ra nhiều chuyện em đã quyết định thuê nhà ở riêng. Nhà bmc em buôn bán, em và chồng thì đều làm nhà nước. Từ ngày lấy chồng, sáng nào vợ chồng em 4h sáng là phải dậy đi bỏ hàng ngoài chợ, đi làm cơ quan về lại lo việc cơm nước ở nhà. Em lúc đầu nản lắm, vì trước giờ k phải dậy sớm làm gì, giờ vừa đi làm vừa dậy sớm, thực sự mệt lắm các chị ak. Tính chồng em thẳng, ko vừa lòng là nói ngay nên ko được lòng bmc, mc em thì nóng tính, hay đặt điều nói xấu con cái, nên nhiều lúc em buồn nhưng nghĩ vì thương chồng nên ráng chịu đựng. Nhiều hôm mệt ko dậy sớm nổi mc lại chửi hai vc lười biếng, nhưng họ không nghĩ cho con cái, chỉ nghĩ làm sao để được lợi cho công việc của họ thôi. Cưới xong tiền cưới, vòng vàng bà cầm hết. Phụ bà mà được vài hôm lại nói bóng gió với người làm vc em k chịu phụ, toàn kiếm chuyện, giở quẻ. Mà vc em đã phụ hết sức rồi còn bị nói vậy, lại còn nói rằng trả lại tiền cưới muốn ở đâu thì ở, được dịp em tính lần này ra ở riêng luôn. Chứ sống kiểu này ko sống nổi, từ lúc lấy chồng em sút 3kg, tinh thần k thoải mái. Ngủ mà cứ chập chờn đến giờ phải dậy lo làm chứ sáng dậy trễ xem như ngày đó ko thoải mái tí nào.hic. giờ em có nên chuyển ra riêng luôn không các chị, chứ cảnh này kéo dài chắc em bệnh vì stress luôn mất.