Xin chào tất cả mọi người, mình là người mới gia nhập diễn đàn, lời đầu tiên xin chúc tất cả các member có một cái Tết thật vui vẻ và hạnh phúc.

Hiện tại mình đang có những chuyện không biết giải quyết ra sao nên muốn nhờ các anh chị tư vấn giúp (người ngoài cuộc thường sáng hơn người trong cuộc):

Mình xin giới thiệu về bản thân: Nam, 31t, đang làm việc trong cơ quan nhà nước, đã ra riêng. ở nhà kinh doanh khách sạn, thu nhập hàng tháng ổn định, không phải lo lắng nhiều về chuyện tiền bạc.

Mình đã cưới vợ được 03 năm, chưa có bé nào, thời gian đầu sống chung với Cha Mẹ mình, nhưng có mâu thuẫn với Cha Mẹ nên cất khách sạn cho 2 vợ chồng mình ra riêng, em trai mình thì đã ra riêng từ lâu nên hiện giờ Cha Mẹ đang sống một mình, thời gian sống chung với nhau 2 vợ chồng mình có nảy sinh ra nhiều mâu thuẫn (bản thân mình thấy đó là những chuyện rất vụn vặt: ăn nhậu, tiếp khách công ty, thích đi chơi với bạn bè…) Vợ mình đã đòi ly dị không dưới 3 lần, nhưng vì Cha Mẹ khuyên can nên vẫn sống với nhau, bản thân mình thì quen vợ 3 năm rồi mới cưới nên mình yêu vợ nên cũng nghe lời Cha Mẹ, nhưng giọt nước tràn ly, lần gần đây nhất (khoảng tháng 7/2012) Vợ mình gặp Cha Mẹ đòi ly dị nữa thì Cha Mẹ và mình đều đồng ý lúc đó vợ mình chuyển qua năn nỉ mình, suốt ngày thăm hỏi, quan tâm đến Cha Mẹ (thời gian trước là không có chuyện đó), tình cảm của mình với vợ đã hết rồi nên mình đã phạm một sai lầm lớn: có người thứ 3. Khi ở nhà phát hiện ra chuyện này, mình đã nói với vợ là : “mình đã ko còn tình cảm với nhau nữa, nên chia tay nhau, giải thoát cho nhau đi”, vợ mình về nhà báo lại Cha Mẹ mình là mình ngoại tình, Cha Mẹ cấm không cho mình gặp người thứ 3 nữa nhưng cũng ko chấp nhận cho mình ly dị vì nghĩ là mình mê muội nhất thời.

Mình xin nói qua về người thứ 3 cho các an chị hiểu thêm: đó là người con gái yêu mình hết lòng, sẵn sàng chết vì mình, trong time quen nhau mình gặp một vài khó khăn về tiền bạc, em sẵn sàng bán xe, bán vàng, cầm nhà để đưa tiền cho mình xoay xở mà ko hề than van. E yêu mình nhiều hơn cả bản thân của e nữa, từ lúc Cha Mẹ cấm mình qua lại với em, e đã bỏ đi để tránh mặt mình, mình lo và thương em nhiều lắm

Hiện giờ mình vẫn ở nhà với vợ nhưng mệt mỏi lắm các anh chị ơi, cảm giác ở chung với người mình không còn tình cảm nữa rất khó chịu, mình đòi ly dị thì vợ mình dọa sẽ cắt tay tự tử, mình thật sự không biết phải làm sao đây ??

Hơn tháng nay (kể từ lúc bị phát hiện) không đêm nào mình ngủ được yên giấc, đêm xuống mình không thể ngủ được, cứ nằm suy nghĩ lung tung, hàng ngày mình phải mượn rượu bia để có thể quên đi mọi chuyện !!

Hiện tại mình dự tính sẽ bỏ ra đi một thời gian, đi du lịch xuyên Việt chẳng hạn, mình sẽ nói rõ với Cha Mẹ ý định muốn ly dị của mình rồi mình ra đi, vợ mình sẽ về nhà Cha Mẹ vợ sống, mình nghĩ sau một thời gian bình tâm suy nghĩ thì vợ mình sẽ không còn làm điều dại dột nữa mà chấp nhận chia tay với mình !!

Mình suy nghĩ như vậy có đúng không các anh chị ?? Các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên giải quyết chuyện này như thế nào ?? Xin cám ơn các anh chị nhiều lắm !!