Trong cuộc sống vợ chồng từ xưa đến nay không thể thiếu được "chuyện ấy". Chuyện chăn gối dường như không chỉ là nhu cầu của mỗi cá nhân mà còn là yếu tố quan trọng bậc nhất giúp giữ gìn hạnh phúc gia đình. Vậy làm thế nào để chuyện quan hệ vợ chồng không đơn giản là trách nhiệm và nghĩa vụ của mỗi bên, làm thế nào để chuyện ấy trở thành bữa ăn tinh thần đầy thi vị và luôn được mong chờ từ vợ đối với chồng và ngược lại.

Thời trước, hầu hết các chị em khi làm vợ đều bẽn lẽn, rụt rè, hay xấu hổ, trong chuyện quan hệ vợ chồng cũng vậy. Rất nhiều ông chồng thường kêu ca là vợ như khúc gỗ, thời gian đầu cong hứng thú, về sau nhạt dần rồi chán nản. Đó cũng là một trong những lí do cơ bản khiến các đức ông chồng tìm đến thú vui từ bên ngoài. Vậy những người làm vợ chúng ta bây giờ phải làm gì để không phải rơi vào cảnh chồng đi cặp bồ hoặc bóc bánh trả tiền như thế nữa?

Ngày nay, chị em chúng ta có quyền bình đẳng trong mọi lĩnh vực, trong tình yêu cũng vậy. Chị em có quyền chủ động tấn công, chủ động bày tỏ cảm xúc của mình và hơn thế nữa, trên giường ngủ, chị em chúng ta cũng nên thay đổi mình để có thể theo kịp xã hội, bảo vệ vững chắc tổ ấm của mình. Để làm được việc đó, trước tiên chúng ta phải có kinh nghiệm về sex, phải tự mình nghiên cưú tìm hiểu, trau dồi kiến thức về tình dục, đặc biệt là các tư thế trong quan hệ vợ chồng. Tiếp đến, xóa bỏ ý nghĩ nằm chờ chồng, phó mặc chồng muốn làm gì thì làm và phải chăm sóc bản thân, làm mới mình ngay từ hình thức như chỉn chu hơn, gọn gàng hơn, dành nhiều thời gian tập thể dục giữ cho thân hình săn chắc, tràn đầy sức sống. Trên giường ngủ, chúng ta phải thật sự hấp dẫn, hay coi chồng như mục tiêu mình cần chinh phục, chỉ khi coi là mục tiêu thì mình mới cố gắng để đạt mục tiêu đó và đương nhiên bằng nhiều hình thức quan hệ khác nhau, cách tiếp cận khác nhau chúng ta sẽ thành công. Và một điều cần chú ý đó là hãy dành thời gian quan tâm đến nội y của chúng ta nữa các chị em nhé, màu đỏ hoặc đen bao giờ cũng kích thích sự tò mò hấp dẫn đối với các ông chông đấy chị em ạ. Chị em chúng ta phải nhớ rằng trong chuyện chăn gối, các ông chồng rất thích sự chủ động của người vợ, họ không thích chúng ta cứ nằm ì ra đó đâu nhé. Khi chúng ta chủ động, chúng ta sẽ cùng thăng hoa với chồng, như vậy sẽ càng tốt hơn bao giờ hết, có phải không ạ?

Thế nhé, vừa thỏa mãn bản thân, lại vừa quan tâm, chăm sóc được cho chồng, và thế là một người vợ hấp dẫn lôi cuốn sẽ khiến các ông chồng có đi đâu thì cũng luôn hướng về nhà, những chuyện như ngoại tình, đi gái sẽ phần nào giảm hẳn, chúng ta đỡ phải lo lắng thêm đau đầu và biết đâu chuyện ấy thỏa mãn chúng ta lại trẻ thêm ra. Chúc các chị em chúng ta làm vợ hoàn hảo, luôn giữ được tổ ấm bền vững, hạnh phúc và ông chồng luôn nhớ đến, luôn là của riêng mình.