Chẳng hiểu năm nay là năm gì mà bao chuyện đổ ập xuống gia đình bé nhỏ của mình.

Mình và chồng mới cưới nhau đầu năm, hiện tại thì chồng đã đi làm lương tháng 10 triệu thì chi tiền nhà : 2.5 triệu, điện, nước, mạng: 700k, tiền điện thoại và xăng xe 1 triệu do công việc của chồng mình phải di chuyển nhiều, tiền ăn mất 3 triệu rồi chi tiêu lặt vặt đám cưới, đám ma hay bạn bè rủ đi chơi uống nước giao lưu: 1 triệu/ tháng

2. mình thì đang mang bầu thai lại yếu nên thất nghiệp ở nhà ăn bám chồng và làm việc nhà, nhiều lúc thèm cái này cái kia cũng phải cố mà nhịn vì chỉ cần tiêu hoang một tý là cuối tháng sẽ chẳng còn đồng nào luôn.

3. Bố mẹ 2 bên thì mắc bệnh cần phải mổ gấp mà chẳng có đồng nào giúp đỡ bố mẹ cả. Nhiều lúc thương bố mẹ mà cũng chả có cách nào quan tâm.Giờ mẹ đẻ bên mình thì mổ trước bên bệnh Viện K nhưng do làm theo bảo hiểm nên cứ chờ đợi mòn mỏi ở bệnh viện. Trời thì nắng nóng mà 3-4 người bệnh nằm chờ trên 1 cái giường, mình thì thai yếu ko đi chăm mẹ được nên bố và chồng mình cứ phải chạy đi chạy lại suốt đến ốm người.

4. Em gái chồng thỳ mới li hôn và đang làm mẹ đơn thân thương em và cháu mà 2 ac cũng chả có điều kiện giúp đỡ.

5. Anh/em/bạn bè bằng tuổi chồng mình thì đa số đều đã ổn định nhiều người còn giàu có nữa ( chồng mình 31 tuổi) trong khi giờ chồng trong tình trạng "khô áo ráo tiền", nhiều lúc mình nghĩ mà thương chồng lắm vì suốt ngày bị mọi người so sánh này nọ rồi bảo chồng kém cỏi hơn so với anh em bạn bè. Mỗi lần bị so sánh anh lại lầm lũi rồi vc mình phải tự cố động viên nhau. ANh luôn hi vọng mình sau này sẽ kiếm được việc làm để con cái sau này đỡ khổ vì giờ 2 vợ chồng sống chật vật lắm nhưng ... bằng giáo viên Địa lí loại khá của mình thì xin đâu người ta cũng lắc đầu quầy quậy ko nhận. Nhận dạy thêm cũng chẳng ai thèm học. Chán lắm các mẹ ạ

6. Cứ làm được đồng nào thì tiêu cạn đồng ấy ý dù rằng mình đã cố rất tiết kiệm, hôm nào bạn bè anh rủ đi chơi thì mấy hôm sau 2 vc lại phải ăn uống bủn xỉn để bù vào tiền, mình chỉ sợ mấy nữa sinh con ra thì không biết lấy đâu ra tiền để nuôi con.

Cứ mỗi lần nghĩ về tương lai phía trướcmà sao thấy mờ mịt quá vậy thương chồng vất vả mà chẳng biết làm gì giúp đỡ chồng trong khi sức khỏe của chồng ngày càng kém đi do làm công việc nặng nhọc.

Hiện tại 2 vc vẫn cố động viên nhau cố gắng thôi nhưng nhiều lúc nhìn ánh mắt thương hại của bạn bè, anh em chồng mà lòng mình buồn vô hạn ( nhưng vẫn phải cố tỏ ra như ko có gì để chồng yên tâm)

Kể lể 1 chút cho nhẹ bớt lòng vậy chứ cuộc sống này dù có đen tối đến đâu thì cũng phải cố bước tiếp vì con vì chồng thôi