Chào các mẹ

Mình cũng có nick ở đây nhg giờ mình tạo nick mới để hỏi mọi người một chuyện về gia đình. Các thành viên lão làng của nhà EQ, các chuyên gia tình cảm, các bà, các chị, các mẹ có cùng cảnh ngộ hãy giúp mình với. Cho đến hôm nay, chuyện xảy ra với gia đình mình cũng được gần 1 tháng rồi. Gần 1 tháng mình sống trong nhiều cảm xúc, điên dại có, lầm lì có, cười có, nói có nhưng lúc nào nước mắt cũng tuôn rơi kể từ khi mình phát hiện ra chồng có quan hệ tình cảm và có con riêng bên ngoài. Mình đang mang thai tháng thứ 5 thì của bồ chồng đang mang thai tháng thứ 3.

VC mình học chung đại học, tính thời gian yêu nhau hơn 10 năm, thời gian cưới nhau được 8 năm, có 1 con gái gần 6 tuổi rồi. Về chồng mình là một người chu đáo với gia đình hai bên, là niềm tự hào với hai bên. Mọi việc từ rửa bát, quét nhà, giặt giũ, chăm sóc con cái anh ko ngần ngại làm việc gì bất cứ khi nào vợ có việc hoặc mệt, cũng nhiều khi vợ ko mệt nhưng anh vẫn làm để vợ con nghỉ ngơi. Đi đường anh nhường vợ con đi trong, anh đi ngoài. Đi bên vợ anh hay đưa tay qua eo mình. Chồng là một người ưa nhìn và cũng là người quảng giao, cũng hết lòng với bạn bè. Công việc chỉ là một chuyên viên bình thường lương cũng ổn nhưng làm việc hơi vất vả đêm hôm.

Về mình, không xấu, không xinh, ko cao, típ người ít nói, sống nội tâm, cũng có công việc ổn định.

Từ khi anh sang cơ quan mới làm việc, công việc khá bận rộn nhưng vợ chồng mình vẫn dành thời gian bên nhau, tuy rằng thời gian này ngày càng bị cắt xén đi vì công việc. Tuy nhiên việc ngoại tình của anh lại không phải do công việc.

Khoảng 1 năm trước (do anh kể lại) anh quen cô ấy anh nói do lúc đó vc có khoảng cách, nhưng mình xem lại thì thật sự ko có khoảng cách nào cả, vc cũng chưa hề có cuộc cãi vã xô xát nào trong cả thời gian chung sống, trước hai vc hay chát qua mạng nhg sau bên cq anh cấm nên vc chỉ về nhà mới nói chuyện được với nhau, nhg thời gian nói chuyện cũng ko được nhiều do anh về tới nhà cũng muộn hoặc có hôm ko muộn thì anh lại được bạn bè rủ đi tụ họp. Bởi vậy mình cũng có ý kiến với anh nên xem lại, nên dành thời gian cho gia đình, dạy dỗ, vui chơi cùng con. Anh nói anh sẽ thay đổi rồi cuộc sống cũng vẫn cuốn hai chúng tôi đi.

Đầu năm trước mình có bầu nhg ko may mất đi đứa con, sau đó vc cũng tính sinh tiếp sau một vài tháng nghỉ ngơi và uống thuốc bổ. Nhg sau đó lại tính xây nhà hoãn sinh con sang năm sau. Anh đến với cô ấy ban đầu anh nói anh chưa có gia đình. Cô ấy không phải là một người bạn nào đã quen anh từ trước, chỉ tình cờ. Mối quan hệ của họ theo như anh nói mới được 1 năm, nhưng chỉ từ đầu năm nay mới tiến xa hơn. Lúc anh biết tin tôi có bầu anh quyết định chấm dứt với cô ấy để quay về với gia đình và cô ấy đồng ý, theo như anh nói lần cuối cùng ấy là lần định mệnh đã để lại một mầm sống.

Tôi biết tất cả chỉ là ngụy biện, anh đến với cô ấy ban đầu là lừa dối tuy nhiên cho đến giờ anh nói anh yêu tôi nhg cũng yêu cô ấy. Con anh anh ko thể bỏ được. Nhg tôi biết một phần vì đứa con, một phần vì mối quan hệ tình cảm vẫn còn với cô ấy. Đó là cô gái chưa lập gia đình, đã bị cưới hụt một lần, sau phát hiện chồng chưa cưới quan hệ với người yêu cũ có bầu nên đám cưới bị hủy bỏ. Từ đó tới nay cô ấy chưa yêu ai, đó là lời chồng nói mình cũng chẳng có thời gian nào mà kiểm chứng kể từ khi mình phát hiện ra sự việc. Thực ra mình có linh cảm từ khá lâu, nhưng anh che dấu rất tài tình nên mình ko tìm được bằng chứng nào cả. Cho đến khi mình có bầu, linh cảm càng mạnh hơn nhưng mình ko thể xách xe chạy theo anh trong đêm tối để rình mò được. Chỉ khi mình trực tiếp nghe đoạn ghi âm cuộc nói chuyện của chồng trong máy chồng với cô ấy, chồng nói ghi lại để ngồi ngẫm nghĩ lại xem ý của cô ấy muốn gì ở anh. Nhg anh chưa kịp xóa thì mình nghe được nó.

Mình nói rõ quan điểm ko có cảnh chồng chung, hoặc chọn 1 trong 2, cô ấy nói tự nuôi con nói chồng quay về với mình nhg cùng là phụ nữ mình biết trước nhân tình ai cũng muốn làm kẻ tử tế, đang thương cả. Cô ấy nói dù thế nào cũng ko bỏ con. Chồng mình từ khi biết cô ấy có bầu đã thuê nhà, sắm đồ đạc và dùng tiền lương vay một khoản để đầu tư cùng cô ấy mở cửa hàng thuốc nhỏ để cô ấy làm chỗ sinh nhai, ở thành phố này, cô ấy chỉ có một thân một mình. Từ chỗ cô ấy ở, cửa hàng tới nhà mình, tất cả chỉ trong vòng 10km. Cô ấy năm nay cũng gần 30 tuổi, là một cô gái xinh, cao ráo, mình và chồng gần 35 tuổi rồi. Nói chung cô ấy từ trước tới nay chưa có một công việc ổn định, cũng bôn ba đây đó.

Việc xảy ra giờ chỉ có gia đình anh và vc biết chuyện, mình cũng ko muốn ai biết chuyện nhất là gia đình mình. Mình sợ cú sốc với mẹ. Còn các em nữa, trước giờ nó nhìn 2vc anh chị như một cái gì đó để phấn đấu. Bố mẹ anh rất buồn, rất thất vọng với anh, gia đình anh cũng khuyên can anh nhiều và cũng động viên mình nhiều. Bố mẹ và gia đình chồng là nhg người tốt, có trí thức, hiểu chuyện và cũng yêu thương con cháu, mình là dâu bố mẹ cũng rất thương yêu mặc dù mình cũng chưa biết cách ứng xử khéo léo lắm. Nhưng mình biết bây giờ là việc của 3 người, mình, anh và cô ấy.

Từ khi xảy ra việc anh xin mình tha thứ nhg ko tìm được lối thoát cho việc này, từ hôm đó mình bị sốc nên cũng ảnh hưởng tới thai, anh ngoài việc công ty thì hết giờ về nhà chăm sóc vợ con, ko liên lạc gì với cô ấy nhg trong lòng thì day dứt ko yên. Anh nói con anh giờ anh ko bỏ được nhg lại vẫn dây dưa tình cảm với cô ấy cũng ko dứt. Anh ko muốn buông bên nào. Mình chua chát làm sao, mình nói rất thất vọng về hướng giải quyết của anh nếu đã nói muốn quay về với gia đình mà vẫn làm thế. Mình nói mình buông tay nhé nhg anh nói đừng buông tay anh. Thực lòng mình vẫn yêu anh rất nhiều, anh nói cũng yêu mình rất nhiều, còn 2 đứa con mình nữa, nó sẽ ko có sự chăm sóc của anh. Vừa còn yêu anh nhiều, vừa thương yêu con kinh khủng, buông tay cũng là lấy đi ba của 2 đứa con.

Mình nói với anh, nếu là đứa con, em chấp nhận nuôi con 2 người để cô ấy ra đi tìm hạnh phúc mới, thực lòng mình cũng nghĩ trẻ con vô tội. Ko biết sau này nuôi dạy thế nào nhg mình sẽ yêu thg như con ruột của mình, cô ấy nếu muốn thông tin về con mình sẽ cho cô ấy biết, khi đứa bé hiểu chuyện nó sẽ có quyền được biết.

Hai vợ chồng từ hôm xảy ra chuyện, anh cũng tự sỉ vả bản thân, khóc nhiều, hai vc cũng cứ ôm nhau khóc mà thôi. Vì dây dưa đến chuyện tình cảm thì mình biết ko thế có một quyết định một sớm một chiều được.

Mình ko biết phải làm thế nào để kéo anh về với mình với con mà đứa con kia anh ko phải day dứt vì anh nói hoặc cô ấy nuôi hoặc anh nuôi con ko thể cho ai nuôi con anh được. Nhg việc cô ấy đưa con cho anh nuôi chắc là mong manh nếu như cô ấy đang muốn dùng đứa con để kéo anh về với cô ấy. Thực tình nếu chỉ vì đứa con thì ko như thế vì anh vẫn lo cho cô ấy.

Cũng ko biết gia đình cô ấy biết chuyện chưa nhg kể từ hôm xảy ra chuyện hôm nay cô ấy mới liên lạc lại với anh nói đang bị đau bụng chỉ hơi râm ran. Chồng có nói với mình, mình chỉ biết khuyên anh đến đưa cô ấy đi khám. Mình ko biết phải làm sao. Các bà các chị, các mẹ là chuyên gia tình cảm hoặc đã từng rơi vào trường hợp như mình có thể cho mình một lời khuyên phải làm gì bây giờ không. Mình chưa gặp cô ấy lần nào chiều nay muốn đi cùng nhg vì thời gian vừa rồi ảnh hưởng thai nhi nên bs khuyên nên ít đi lại và nằm nghỉ mặc dù giờ cũng đã đỡ hơn rồi, chồng nói mình nghỉ ngơi anh sẽ đưa đến gặp sau. Thôi thì đành ở nhà đợi vậy. Rồi đi mua cơm hai mẹ con ăn, chả có anh nấu cho.

Sẽ có người nói mình sao sống bi lụy tình cảm vậy nhg tất cả cũng vì một chữ quá yêu mà thôi. Tâm trạng không ổn định, lời văn lủng củng mong mọi ng thông cảm.