Chuyện là như thế này..!!

Em nay 27 tuổi..cô ấy bằng tuổi của em.2 đứa em quen nhau gần 2năm..khoảng thời gian đó chưa phải là nhiều..cũng không phải là ngắn.nhưng cũng đủ để có nhưng giây phút ân ái ngọt ngào và vui buồn lẫn lộn.Trong tình yêu đối với 1 người phụ nữ thường có 4 giai đoạn:

1---Tìm hiểu

2---Yêu và cho đi không cần nhận lai

3---Chờ đợi và hy vọng

4---So sánh và đang dần dần mất lòng tin

Và cuối cùng chuyện tình của em cũng đã đến phần 4.Ngày gặp cuối cùng với cô ấy.Cô ấy đã nói "em đã hết yêu anh rồi,em đối với anh bây giờ tình đã hết chỉ còn nghĩa thôi,em đã chấp nhận lời cầu hôn của người ta rồi".Khi nghe xong cô ấy nói, em hụt hẫng vô cùng,dù biết em rất yêu cô ấy,nhưng em vẫn chấp nhận sự thật phũ phàng đó để cô ấy đi tìm hạnh phúc dù em không muốn như vậy.Rồi 1 tuần sau qua tìm hiểu..em biết được người chồng sắp cưới của cô ấy nhỏ hơn cô ấy 5 tuổi.khi em biết được điều này..làm em suy nghĩ quá nhiều.em lo sợ hạnh phúc của cô ấy su này vì đôi đũa này quá chênh lệch.Cuối cùng em đã làm 1 điều tồi tệ.Em hẹn gặp cô ấy nói chuyện.Em không kiềm chế được đã giật điện thoại của cô ấy lấy số điện thoại của người thanh niên đó.Và rồi em đã có cuôc nói chuyện với người thanh niên đó.Em không biết người thanh niên đó như thế nào,người thanh niên đó nói mình không quan trọng vấn đề cô ấy mất hay còn,không quan trọng quá khứ của cô ấy.Các nhà thông thái ơi,người thanh niên này nói vậy chắc nghĩ là người này quá hoàn hảo và cao cả đúng không.khi nghe nói vậy em thấy nhục nhã lắm.nhưng vì em qua yêu cô ấy nên có hành động như vậy.em cung mừng vì cô ấy đã tim được người chồng lý tưởng.Theo các nhà thông thái thì sau này sẽ như thế nào.Theo em nghĩ thì có thể người thanh niên này vì thương hại cô ấy nên chấp nhận cô ấy.Sau đêm tân hôn người thanh niên đó sẽ nghĩ gì.Người thanh niên đó còn quá trẻ và cũng có nhiều lựa chọn sau này.Theo các nhà thông thái thời gian sau này người thanh niên đó sẽ đối sử cô ấy như thế nào.Cô ấy có hạnh phúc thật sự với đôi đũa lệch này không.Tháng 9 này họ làm đám hỏi.Trong thời gian này người thanh niên đó có suy nghĩ gì về chuyện này không.Tại sao người thanh niên đó biết được sự việc như vậy mà vẫn đâm đầu vô.2 người họ đến với nhau được là do mai mối.Chỉ gặp nhau qua bữa coi mắt,và đang trong tời gian tìm hiểu với nhau qua tin nhắn điện thoại.Mong các nhà thông thái chia sẽ.Em giờ phải làm gì..có nên nếu kéo không.( em có cuộc nói chuyện đoàng hoàng vói gia đình của cô ây luôn rồi và họ nói :Cô ấy và gia đình cô ấy nói dù không cứoi đươc mối này, cũng không gã cô ấy cho em, dù trước đây họ không như vậy hay là vì người thanh niên kia giàu có quá..có nhà riêng ở sai gòn nên họ trở mặt như vay, hay vì em đã làm cô ấy chờ đợi quá lâu làm cô ấy tôn thương trầm trọng.Cô ấy đã nói cho em 1 năm ..nhưng chưa đến 1 năm thi ...).Em vẫn yêu cô ấy.giờ em phải làm gì đây.Có nên hy vọng chờ đợi người thanh niên kia đổi ý không.