Em chào mọi người , em xin kể câu chuyện của em ..

Em và chồng em quen nhau 3 năm, chuẩn bị tiến tới hôn nhân, đã đăng ký kết hôn trước và sống chung với nhau. Em gặp phải chuyện này nhưng em thực sự không biết phải thế nào cho đúng nữa. Chồng em là người sống tự lập từ nhỏ vì ba mẹ ảnh ly hôn nhau, mẹ lấy 3 đời chồng, ba ảnh cũng đã lập gia đình mới, anh phải sống bên gia đình ngoại. Gần đây, em nghe tin là mẹ của anh chơi cờ bạc rồi gây ra nợ nần, mượn 1 số tiền vài chục. Ảnh nói ảnh sẽ trả hết số tiền này cho mẹ ảnh rồi ảnh sẽ không để chuyện này xảy ra nữa . Xong, mẹ ảnh lại tiếp tục nhờ đứng ra vay mượn thay để lo chuyện cơm nước gia đình thêm vài chục nữa nhưng thực chất vẫn là cờ bạc. Trả đúng hạn được 2 tháng thì im bặt. Ảnh lại là người đứng thay trả song song 2 số tiền. Em thấy hơi buồn và em lo cho ngôi nhà nhỏ của em. Tụi em đang hùn tiền nhau mua chung cư để an cư lập nghiệp sắp tới. Trả góp cũng cực khổ chứ sướng gì, ở thì ở nhà trọ. Vậy mà mẹ ảnh không giúp tụi em được phần nào, đám cưới sắp tới còn phải tự túc và chỉ có ba anh là lo cho tụi em việc thuê nhà trọ. Nói ra thì tụi em gây nhau nhưng nhìn cảnh tụi em phải lo tất bật trong cuộc sống mà em thấy tủi. Em lo cho tương lai của tụi em, của con tụi em nếu trường hợp này cứ diễn ra mà nói thì không lợi ích gì .. em phải làm sao? Đôi khi em buồn đến mức chỉ muốn buông xuôi...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của girlbehappy