Mình và AX quen nhau được 3 năm thì cưới. Bọn mình đã có với nhau 2 cô con gái (6T và 3T). Nhìn bê ngoài ai cũng đánh giá là 1 gia đình rất hạnh phúc và thành đạt vì cả 2 vợ chông đều làm cho công ty NN, thu nhập cao, có nhà riêng, xe hơi, đủ cả. Tuy nhiên, sự thực lại ko phải vậy. Ko phải chồng mình hay mình có bồ (ít nhất là đến lúc này) nhưng mình luôn cảm thấy cuộc sống vợ chồng hết sức boring, chẳng bao giờ chồng mình chia sẻ chuyện công việc hay suy nghĩ của anh ý. Đành rằng anh ý là người hiền lành, ít nói, giao tiếp kém (chồng mình chỉ giỏi về chuyên môn), nhưng nhiều lúc mình cảm thấy mệt mỏi và chán nản. Từ trước đến giờ toàn mình là người kể chuyện và tâm sự với chồng mình. Nhưng nhiều lúc mình mệt mỏi, stress về công việc, về đến nhà ko được tươi cười và chuyện trò rôm rả thì anh ý cũng chẳng để ý và cũng chẳng hỏi han gì cả. Cả nhà ăn cơm lặng lẽ như cái bóng. A ý ko bao giờ chủ động kể chuyện này chuyện kia và hỏi han xem tình hình công việc và mọi chuyện của mình ntn.

Dạo này mình cảm thấy chán nản và cứ hay buồn vu vơ. Mình ko còn nhu cầu tâm sự với chồng và anh ý cũng vậy (như từ trước đến nay anh ý vẫn thế). 2 vợ chồng cứ lặng lẽ như 2 người bạn. Ngay cả chuyện xxx mình cũng ko còn cảm thấy hứng thú nữa. Mình toàn tìm mọi cách để lãng tránh chuyện này vì thực sự mình ko cảm thấy hứng thú, có chăng chỉ làm như kiểu hoàn thành nghĩa vụ.

Mình biết điều này rất nguy hiểm, nhưng thưc sự ko biết làm ntn, bắt đầu từ đâu?. Cảm giác mệt mỏi và chán nản luôn xâm chiếm mình.

Ngoài ra, trước đây mình ko biết (vì ko bao giờ anh ý kể chuyện này chuyện kia cho mình), anh ý có yêu 1 cô làm cùng cơ quan (ko biết vì lí do gì mà 2 người chia tay), cho đến năm ngoái mình mơi biết là anh ý mới được thuyên chuyển sang phòng cô gái kia (và cô gái kia giờ đang là nhân viên của chồng mình). Mình cũng có hỏi chồng mình và chồng mình cũng nói là ko có tình ý gì với cô ta nữa vì cũng đã lâu rồi (và mình cũng tin rằng đàn ông họ rất rạch ròi trong chuyện TC). Nhưng nói thật , nhiều lúc cũng làm mình suy nghĩ, nhất là ki 2 người đi công tác với nhau,... Điều này cũng là nguyên nhân gây cho mình cảm giác nghi ngờ, mệt mỏi và chán nản.

Giờ đây, khi mình ko còn rôm rả chuyện trò như trước, mình cảm thấy ko khí gia đình nặng nề quá. Mà chuyện trò thì mình ko có hứng thú nữa (vì minh cảm thấy mình cứ luôn phải cố gắng để ko khí gđ được vui vẻ, trong khi anh ý thì lại bàng quang), thực sự chẳng muốn nói chuyện hay chia sẻ gì với anh ý cả, trong khi đến cơ quan mình vẫn là con người hoạt bát, vui vẻ và chiếm được thiện cảm của nhiều người.

Mình cũng biết rằng nếu cứ tiếp tục thế này thì rất nguy hiểm, vậy nhờ các bạn hãy cho mình những lời khuyên bổ ích để mình có thể thay đổi được tình hình. Mình cảm ơn các bạn rất nhiều.