Em chào đại gia đình wtt , cô/chú/anh/chị ... E đã theo dõi wtt khá lâu và học đc những kinh nghiệm rất hay .

Hnay m1 tết e gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến wtt , e đag có chuyện rất buồn và bế tắc nên quyết định viết đôi dòng tâm sự - mong mọi người sẽ cho e những lời khuyên tốt ạ . E cảm ơn ạ .:)

Có lẽ với một số anh/chị thì đây là chuyện trẻ con nhưng nó ảnh hưởng rất lớn đến em . Mong mọi người giúp em ạ :)

Em năm nay 24 tuổi . E và bạn trai e yêu nhau tính đến nay thì gần 3 năm . Hơn 1 năm đầu 2 bên gia đình rất vui vẻ - quý hoá nhau . Nhưng đột nhiên 1 ngày gia đình bạn trai e ngăn cấm với đủ mọi lí do : tuổi tác k hợp - gia đình k hợp vì 1 bên làm nhà nc , 1 bên kinh doanh - ngoại hinh`e k xinh đẹp .... bla bla . Mọi chuyện đến với e rất bất ngờ như sét đánh ngang tai vì từ trc đến nay tất cả đều bt - bỗng 1 ngày "chị bạn trai e " đi xem bói rồi kể xấu về em với họ hàng làng xóm , rồi thuyết phục bố mẹ bạn trai em ngăn cản chúng em . Mà gia đình bạn trai em thì chị ý rất được lòng mọi người và chuyện cấm đoán này phần lớn là do chị nói ra nói vào .

Chuyện này bắt đầu từ hơn 1 năm trc , hồi đấy e vẫn trẻ con nên ko biết giải quyết như thế nào , chúng em vài lần níu kéo rồi cũng quyết định chia tay . Nhưng cứ được một thời gian lại tìm lại nhau . Chúng e thật sự yêu thương nhau . Đến thời điểm này bị ngăn cản đã hơn 1 năm , bạn trai e đã thuyết phục bố mẹ nhiều nhưng mọi chuyện vẫn căng thẳng . Từ đợt bị cấm e cũng ko xuất hiện trc gia đình bạn trai em . Chúng em muốn đến với nhau , muốn nên vợ nên chồng , chúng em rất khổ tâm nhưng ko biết phải thế nào ạ ? Trong gia đình bạn trai em lại ko có tiếng nói vì bị chị gái được lòng bố mẹ .

Chúng em đã nghĩ đến chuyện có e bé thì sẽ được sự đồng ý ,nhưng nghĩ đi nghĩ lại thật sự ko muốn dùng cách này .

Giờ đây , e nghĩ rằng , người ta đã ghét mình rồi - mà mình lặn mất tăm như thế - chỉ ngồi chờ đợi sự thay đổi từ phía họ - thì có lẽ là điều ko thể . Em mong wtt, cô/chú/anh/chị với kinh nghiệm sống , sự khéo léo và hiểu biết cho em đôi điều khuyên bảo . Để em phần nào cứu vớt được chuyện tcam? của chúng em , để chúng em có cơ hội đc tự do yêu nhau
.

E xin cảm ơn nhiều ạ . Huhuu