Mình lập gia đình được gần 2 năm, bây giờ đang có 1 bé trai được 9 tháng. Nhà mình có 2 chị em gái nên thực sự khi lấy chồng bố mẹ mình rất kén và kỳ vọng tìm được 1 người con rể tốt.Gia đình mình và chồng mình đều khá giả và khá là môn đăng hộ đối. trước đây, khi chưa cưới thì mình luôn tin rằng chồng mình sẽ là người biết quan tâm và yêu quý bố mẹ vợ, vì ban đầu bố mẹ mình cũng không đồng ý chuyện 2 đứa nên chồng mình đã cố gắng rất nhiều để bố mẹ hài lòng... Lấy nhau rồi thì bố mẹ mình lại rất yêu quý và chiều con rể. Lần nào chồng mình sang bà ngoại cũng nấu những món chồng mình thích. Khi mình sinh em bé, về nhà ngoại gần 3 tháng thì ngoài lúc đi công tác (cũng hay đi lắm) chồng mình cũng sang ngủ cùng 2 mẹ con... (dù cũng có nhiều hôm trốn, mình cũng phải đấu tranh nhiều mới chịu), bây giờ về nhà nội rồi, cuối tuần mình vẫn muốn cho con về thăm ông bà ngoại, nhưng chồng mình không muốn về cùng ngủ lại nữa, càng ngày càng thoái thác với lý do: ngại, muốn để gia đình em tự nhiên, ở đấy phải ăn mặc cẩn thận... chỉ đưa 2 mẹ con về rồi về nhà thôi, hôm sau sang đón. rồi có lần còn nói nửa đùa nửa thật: 2 tuần về một lần thôi cho cách thưa ra... Mình nhớ có 1 lần gặp hội bạn, thấy 1 ông kể là vợ sinh con thì đưa về nhà ngoại, sang với vợ con ban ngày thôi,tối thì về nhà ngủ... chồng mình có nói: thế là lý tưởng đấy. rồi thằng bạn thân mình cưới vợ, nhưng mẹ vợ nó ốm nặng rồi mất, nó cùng sang sống ở nhà vợ để an ủi và gia đình vợ đỡ buồn, thì chồng mình lại xui nó về nhà ngủ và mau đưa vợ về... mình thấy rất thất vọng và buồn, mình phải làm sao để chồng mình có thể gần gũi và yêu quý gia đình mình như bao người con rể khác, vì họ hàng nhà mình thì tất cả những người có gia đình, con rể rất yêu quý và sẵn sàng sang nhà vợ ở khi vợ sắp sinh hoặc nhà có công việc... ?