Chào các mẹ.

Em lấy chồng được 6 tháng rồi. Tụi em thả nhưng cũng chưa có em bé. Em với chồng làm nghề khác nhau nhưng mqh của ck em cũng không biết bạn bè như nào, có ai, em đều ko có liên lạc. Em rất được lòng gia đình nhà chồng, bme ck và anh chị em các cháu đều yêu quý. Nhưng với ông chồng thì hoàn toàn khác. Anh hơn em 11 tuổi làm nghề kỹ sư máy móc ở công ty sản xuất ở khu đại lộ thăng long. Thời gian dài gần đây ck em đi làm ko rõ giờ đi giờ về. 8h em bước ra khỏi nhà đi làm ck mới chuẩn bị dậy. Và em đương nhiên ko biết ck đi làm lúc nào, em đã giao hạn với anh trước 5h chiều phải nhắn tin cho em biết mấy h anh về và báo có ăn cơm không. Nhưng tất cả đều thất bại các mẹ ạ. Ngày nào cũng đi làm về cũng phải điện hỏi ck mấy h về, ăn cơm không. Không biết bao lần em phải đổ đồ ăn đi vì để tủ lạnh mai cũng chẳng ăn được. Chồng thì cứ hẹn giờ này giờ nọ về nhưng đều mất tăm. Rất nhiều lần như vậy rồi. Em ko biết được anh về muộn là phải làm đêm hay làm gì. Em nghĩ quẩn rồi nghĩ nhiều quá, em nhắn tin làm gắt lên với anh. nhưng chẳng bao giờ anh nhắn lại gì cả. Tiền hàng tháng đi làm từ ngày cưới nhau cũng không bao giờ anh nộp cho em, gần như tiền ai người nấy tiêu, việc ai người nấy làm. Em đi khám bệnh anh cũng mặc em đi 1 mình. em về bảo bsi báo lần sau ck cũng phải đi với em để khám cùng thì anh gắt lên chửi bác sĩ. Em cảm thấy thất vọng tràn trề và không còn thiết quan tâm gì tới ck nữa. Bây giờ em không biết phải làm gì sau tin nhắn tuyên bố từ nay ai thích làm gì đi đâu thì làm, mặc nhau.