Chào các chị,

Em có một vấn đề muốn tham khảo ý kiến của mọi người ạ.

Em mới cưới chồng chưa được 1 tháng, và có rất nhiều vấn đề liên quan đến chuyện tiền bạc khiến em suy nghĩ rất nhiều. Đầu tiên là chuyện tụi em vừa cưới xong hôm trước, thì ngay sáng hôm sau cậu của chồng e gọi điện bảo cho cậu mượn 10tr gấp. Lúc đó có cả ba mẹ em đang ở đấy nên chồng em có trả lời cậu là để hôm sau lên cty ứng tiền cho cậu mượn. Nhưng ngay sau khi ba mẹ em về thì chồng bảo em lấy tiền vừa đám cưới xong cho cậu mượn. Vì tiền này có 1 phần là của ba mẹ em cho trong đó, nên em không đồng ý, nhưng chồng em bảo cho cậu mượn rồi ít bữa sau chồng em đi làm đem tiền cty về trả lại em sau, còn cậu mượn 1 tháng sau cậu trả lại. Dù rất bực, nhưng e cũng không còn cách nào nên vẫn phải đi gửi tiền về cho cậu. Em biết là tiền đó cho đi rồi chẳng bao giờ đòi được, vì thực ra gia đình nhà chồng e cũng phức tạp, a trai chồng cờ bạc, lô đề nợ nần rất nhiều, nợ cả cậu. Nên e nghĩ tiền đó nói mượn nhưng thực ra cũng như trả nợ cho cậu thay a trai chồng. Em cũng giận nhưng lặng vài ngày chứ không nhắc gì đến chuyện đó nữa.