Các chị ở diễn đàn thân mến, thật sự là mấy ngày nay tâm trạng em rất tồi tệ!

Để các chị có thể hiểu vấn đề một cách rõ ràng, em xin kể lại chuyện một cách hoàn toàn khách quan như sau:

Em 23t, ở hà nội. chồng hơn em 3t, hiện chồng em là trung úy công an, em học sư phạm ra, đã đi làm nhưng vì lấy chồng nên em nghỉ việc vì nột số lý do. Tình cảm hai đứa trước giờ rất tốt, từ lúc yêu bạn bè em luôn nói em có phúc mới gặp đc ng tốt như vậy. Anh vui tính, biết quan tâm và tôn trọng gd em, lúc yêu anh hay chiều chuộng em, thời gian yêu nhau cũng khá dài, anh chưa hề làm một điều gì gây tổn thương em cả. Đã có lần anh vì em giận mà chạy xe máy ra hơn trăm cây số rồi lại chạy vào liền vì ca trực trong thời tiết rất lạnh. Rồi anh đi bộ 3km trong cái lạnh của mùa đông để ra với vợ ( vc e đkkh trc rồi làm đám cưới sau vì công việc)

Chỉ thỉnh thoảng có cãi vã, nhưng chỉ là chuyện nhỏ! Tính em tuy là con gái nhưng em rất nóng tính, bướng và rất lì. Bù lại em biết thương chồng,chung thủy và biết cư xử (vs bạn a và gd a). Sống chung, hai vc vâbx hay đùa nghịch và luôn vui vẻ, tối nào rảnh hai vc vẫn thường đi bộ dạo ăn sinh tố rồi a lại cõng e về, em ko may mắn, sinh ra trong gia đình ko trọn vẹn, gặp nhiều bất hạnh trog cs nên e hay tủi thân và khóc. Mỗi lần như vậy a lại ôm và dỗ dành e, nói là sẽ bảo vệ e, ko để e bị tổn thương thêm nữa... Còn rất nhiều điều tốt của a mà e kể thêm thì dài quá. Hp với e vẫn tròn cho đến ngày hôm kia. Mâu thuẫn thì rất nhỏ, lúc đó là anh em trong cơ quan qua nhà ăn tối, vì ko báo trước nên e k chuẩn bị đc, cũng may là tạm tạm có cái nhắm. Rồi anh em về hết,a gé cơ quan một lát rồi về, chồng bát e vẫn chưa rửa vì a nt nói tí về chở e đi ăn,e định bảo a mua về ăn rồi rửa lần luôn. Cũng vì e bị huyết áp thấp nên đói là lả người, ko làm đc. Anh về thấy vậy thì bực mình, vô ngồi rửa,e thì vừa đói vừa giận nên gạt tay ra ko cho rửa. A mắng em nhác, e nói tại e đói. a lại nói ai giam sao mà đói? thế rồi e tức quá đá cánh cửa cái rầm. a đi ngag qua e, e hất cái nữa, đá thêm cái cửa nữa. a hét lên chiều quá rồi giờ hư phải ko? e trừng mắt với a,e chửi a cái gì đó e quên mất tiêu rồi.a giận quá bóp cổ em, nhưng ko mạnh tay vì a thả ra ngay. em điên tiết lên đập đầu vào sàn nhà và hét toáng. a cố gắng giữ đầu e ko va vào nền.e càng vùng vẫy hơn. a vung tay tát e 3 cái liền. cái cuối cùng là mạnh tay thật sự. e sững người nhìn a và k nói gì.e vào nhà tắm và ngồi sụp xuống.nc mắt òa ra.a vào bồng e ra. rồi sụp xuống xl e.luc đó e tan nát hết cả. e k thể tin đc lại có ngày a đánh e. một người như a sao lại có thể đánh vợ? e tháo nhẫn cưới quăng đi.a lượm lại đeo vào tay e. rồi đi lấy đá chườm,e khóc cả đêm.ngay sau a dậy sớm mua đồ ăn sáng và sữa, a đi làm. trưa về a mua thịt bò và cam. nấu cháo pha nước đút e ăn. tối a dọn dẹp rồi làm việc nhà. a nói a rất ân hận.a đúng là thú vật.a nghĩ lại thấy thuơng e.a bảo a ko biết làm gì để bù đắp lại cho em.a quỳ và hứa ko bao giờ như vậy nữa. em thì suy sụp thực sự. đau đớn lắm các chị ạ. em vẫn yêu vẫn thương a vô cùng nhưng em ko quên đc. nó như dằm trong tim e. ứa máu. các chị bảo e phải làm gì bây giờ? xin hãy cho e lời khuyên chân thành và thẳng thắn nhất. em rất cần ngay lúc này...