Mấy hnay em đau đầu quá, có mẹ nào làm ngân hàng, luật tư vấn giúp em nhé.

Mấy năm trước mẹ chồng em có cho vay lãi & bị lừa mất tiền nên phải thế chấp nhà để vay ngân hàng. Khoản vay đó lại đứng tên chồng em. Giờ đáo hạn ngân hàng mẹ ck gọi điện kêu em mang cả hộ khẩu nhà e + chứng minh thư về để kí vào giấy nợ ngân hàng tiếp vì tụi em mới kết hôn nên khoản nợ đó sẽ đứng tên 2 vợ chồng.

Em thấy quá là vô lí luôn vì đó là khoản vay trc hôn nhân em ko hề biết & ko đc hưởng lợi gì từ khoản vay này sao bjo bắt em đứng tên?

Cuối tuần này bà bảo em về quê mang theo giấy tờ về để kí rồi. Em đã nói với chồng là em sẽ ko kí & ko liên quan đến việc đấy, bảo a nói lại với mẹ nhưng a mặc kệ, bảo e đi mà nói. Chán nản vô cùng.

Em bầu 35w rất nặng nề rồi, cũng ko muốn về quê nữa (quê ck cách nhà e hơn 70km)

Tình cảm của e vs mẹ ck thì vẫn bt từ trước tới giờ vì ko ở chung, ít gặp. Sau khi cưới mẹ ck e vay e 20tr chưa trả. Chồng thì ko làm ra tiền, từ lúc cưới về e phải nuôi. Ko đc nhờ gì từ phía nhà ck, giờ thêm chuyện này làm em mất ăn mất ngủ. Nếu e 1 mực ko về quê cuối tuần này ko biết thái độ mẹ ck sẽ thế nào nhỉ?

Ko biết là cưới xong lại có nhiều chuyện phức tạp thế này