Em chào các chị, em có chuyện ức chế nên tìm đến diễn đàn nhờ các chị có kinh nghiệm tư vấn giúp.

Em năm nay 24 tuối, chồng em năm nay 30. Em vừa tốt nghiệp đại học lại đang mang bầu nên thời gian này chỉ ở nhà, đợi sinh con xong sẽ đi làm. Chồng em đi Hàn 6 năm, mới về được gàn 2 năm, hiện tại đang lái xe nhưng công việc cũng không đều lắm. Bọn em cưới nhau được 4 tháng thế mà đã có chuyện xảy ra khiến em ức chế đến nỗi bị đau đầu mấy hôm nay.

Chảng là đêm hôm kia a ý đi chơi với bạn tới 1h sáng không chịu về,cũng không gọi điện bảo em ( trước đó chúng em đang giận nhau). Em gọi điện hỏi a ý đang ở đâu, a ý nói cộc lốc bảo đang chơi điện tử. Em điên tiết quá bảo giờ này còn chơi điện tử( trc đây a ý không có chơi mấy trò này, hơn nữa vợ đang mang bầu, có gia đình rồi lại còn tụ tập đêm hôm chơi mấy cái trò vớ vẩn làm em càng không kiềm chế đươc. Em bảo a ý về, a ý nói giọng thách thức bảo không về. Em gọi điện liên tục nhưng a không nghe máy, sau đó thì tắt máy luôn để em không gọi được nữa. Em gọi điện cho anh bạn của em vì nghĩ a ý cũng đi cùng, bảo a ý nói chồng em gọi điện lại ngay cho em không đừng trách. A ý vẫn không chịu gọi lại, lúc ý là 1h30 sáng, em dậy đi ra ngoài đường tìm chồng em. Bảo a bạn em là chônngf em không gọi lại em cứ ở ngoài đường. Thế mà a ý vẫn nhẫn tâm mặc kệ!

Tới 2h hơn thì em gọi mẹ đẻ em ra đón về. Em nghr lại nhà mẹ vợ và dọa là nếu chồng em không về thì mai chỉ nhận xác vợ con thôi.tới lúc ý thì mấy ông ý cũng ăn uống no nê xong rồi mới về, chồng em không thấy em ở nhà mới gọi. Em không nhhe máy, ông ý cũng sẵng giọng với em "có về không thì bảo?" "Đừng trách anh vô tình". Em nhắn tin bảo "anh không có tư cách làm chồng, không xứng đáng làm cha của con tôi". A ý cũng nhắn tin nói " vậy anh cũng không cần vợ như em luôn nghe chưa". Lúc đó em mới bảo "tôi đi đâu, làm gì giờ không liên quan tới anh, chỉ việc nhận xác thôi". Lúc đó anh ý mới nhắn tin xin lỗi. Đi tìm em không được mới gọi cho em ruột em hỏi có ở nhà không (lúc này là 3h30 sáng),xong rồi anh ý sang bảo em về.vì câu xin lỗi đó mà em về nhưng về anh ý cũng không nói gì nữa.

Hôm sau em sang nhà mẹ đẻ em ăn cơm để nói chuyện, buổi chiều mẹ em gọi bảo anh ý sang ăn nhưng anh ý cố tình không nghe máy. Mẹ em gọi 4,5 cuộc gọi và cả nhắn tin. Anh ý cũng kệ. Nhà em vẫn tiếp tục đợi cơm. Tới 8h tối em sang nhà chồng xem anh ý về chưa thì thây anh ý đang ăn cóm ngon lành cùng bố mẹ chồng và mặc kệ điện thoại của mẹ em. Bọn em cãi nhau. Em hỏi thế anh có snag không? Anh ý quát lên là không sang. Bố mẹ anh ý nói thế nào anh ý cũng nhất định không sang. Em bảo với bố mẹ chồng là "chồng con không coi bố mẹ con ra gì như thế đấy, tối nay con ngủ ở nhà con" rồi em sang nhà em. Tới 9h30 tối bố chồng và cả mẹ chồng em gọi điện khuyên nhủ bảo em về nhà ngủ rồi có gì bố mẹ từ từ nói. Em về nhà chồng nhưng lúc này không có chồng em ở nhà. Anh ý đi ra ngoài mãi 11h đêm mới về.

Em không thể hiểu nổi chồng em nữa. Mới cưới mà đã không coi em và nhà em ra gì. Em ở nhà chưa bao giờ láo lếu với bố mẹ anh ý. Vậy mà chỉ vì chuyện hôm trước của hai đứa mà xem thường lời nói của mẹ em.

Nói thêm với các chị là chồng em bình thường rất hiền lành,thô như ngói. Ngày xưa lúc yêu thì còn đỡ, còn biết thể hiện tình cảm ngọt ngào nhưng tuyệt nhiên không bao giờ dùng lời nói nịnh hay nói ngọt với em mà chỉ thể hiện bằng hành động. Thế nhưng từ sau khi cưới thì ít hẳn luôn. Ở nhà Nói gì anh ý cũng nghe, nhưng nói gắt lên là ông ý ngang lại, mặc kệ luôn.

Các chị cho em lời khuyên với ạ. Em nóng tính và không thể chịu được thái độ như vậy của chồng em. Cnagf nghĩ càng điên, chỉ muốn cho cháy luôn cho xong.