Chuyện gia đình mình rất dài dòng, giờ mình không muốn khơi lại nữa. Nói vắn tắt là chồng mình đã bỏ đi 9 ngày và quyết định 2 người không sống chung với nhau nữa. Mâu thuẫn từ bản chất vấn đề và bản chất tính cách 2 người không thể hòa hợp. Mình cũng đã có ý làm lành và đề nghị chồng quay về sống 1 tuần để xem có cứu vãn được cuộc hôn nhân này không nhưng chồng không đồng ý. Hiện giờ con mình chưa được 10 tháng. 2 vợ chồng mình đang ở nhà thuê, đều có công ăn việc làm ổn định. Chồng kiếm tiền nhiều hơn mình. Giờ vì tài sản trong nhà chủ yếu là của chồng và rất nhiều thứ cồng kềnh nên mình quyết định bồng con ra đi. Dù rất thương xót con nhưng mình biết không thể níu kéo được khi duyên nợ đã không còn. Mình là 1 cô giáo, đi dạy theo tiết, chủ yếu là buổi chiều và dạy thêm vào buổi tối. Mình định tìm 1 nhà trọ khoảng 2 triệu rưỡi trở lại, nhưng đang băn khoăn chuyện gửi con như thế nào. Mình rất lo lắng. Buổi tối thì mình sẽ cắt bớt việc làm thêm nhưng không bỏ hết được vì còn nhiều thứ cần tiền. Các mẹ cho mình 1 lời khuyên với. Mình nên gửi con ở nhà trẻ công hay tư, các mẹ có chỗ nào tin cậy thì giới thiệu cho mình nhé! Mình muốn gửi theo buổi thôi, giờ rảnh mình đón con về vì con mình còn bé quá. Mình cần ở gần khu vực Bình Thạnh, vì mình đi làm ở đấy. Cuộc sống sắp tới có thể sẽ rất khó khăn và buồn tủi nhưng mình cũng tin là 1 thời gian rồi mình sẽ vượt qua, hiện giờ mình cũng chưa dám nói với gia đình, vì sợ bố mẹ buồn. Có mẹ nào từng trải qua giai đoạn này hãy chia sẻ với mình nhé! Mình cám ơn mọi người rất nhiều!!!