Chào các bạn

Mình kể chuyện này hok biết mọi người có tin không, nhưng mình đang nhức hết cã đầu với nó

Mình có con 8th rồi, 2 vc đang thuê 1 cái nhà 76m2 thôi, nhưng đc cái nhà này gần trung tâm thành phố, gần cơ quan chồng. Gần bà con, nói chung là mình thấy thuận tiện lắm, hàng xóm lại là chị bạn cũng mới sanh con cùng mình

Chuyện là lúc vừa sanh thì mình và chồng thuê nhà rồi, nhưng ông bà ngoại lại bắt về nhà ông bà nằm cử (nhà ông bà cách thành phố 30km) thế nên nhà bỏ không, buổi trưa chồng về nghĩ ngơi, tối không ai ngủ lại. Thi thoảng chồng nhậu say có ngủ lại vài bữa

Đến lúc con mình 3 tháng 10 ngày, mình dọn vế nhà đó ở để tiện cơm nước cho chồng. Đêm đầu tiên ở lại mình đã nằm mơ thấy 1 gđ người dân tộc ngoắc mình qua ngồi chung bàn với họ, mình thấy như thật và đến giờ vẫn nhớ như in cái giọng lớ lớ, cái móng tay đen đầy đất của người đàn ông...Hôm sau mình sợ, con thì khóc lạ nhà nên mình lại khăn gói vế nhà ngoại ở. Căn nhà tiếp tục bỏ không

Sau đó khoảng 1 tháng mình lại bồng con lên chơi, đêm đó ở lại, mình tiếp tục nằm mơ thấy gđ người dân tộc này, thấy người phụ nữ cũng ẵm đứa con, rồi đòi ẵm con mình, mình không cho, bỏ chạy, vẫn là cái giọng lơ lớ đấy. Hôm sau mình lại về ngoại

Cách đây 2 tháng, lúc con mình 6th, mình dọn đến ở thật sự, và lại mơ thấy mình đi cúng gà, xôi cho người dân tộc ấy, cúng xong mình đòi lại quả thì ổng nói là tộc của tui hok cho lấy lại đồ ăn đâu, mình giựt gà bỏ chạy ổng đuổi theo, mình sợ quá giật mình dậy luôn.

Mình kể chồng nghe, chồng mình bàn rằm tới mua xôi gà về cúng ngoài trời.

Chưa đến rằm thì mình tiếp tục mơ thấy 2 người phụ nữ người dân tộc mặc 2 bộ đồ rất đẹp, đeo gùi và trong gùi mỗi người có 1 đứa con trông cũng rất khôi ngô đứng trong nhà mình nói chuyện gì với người nhà mình. Họ chỉ nhìn mình mĩm cười và mình nhớ rõ là họ rất đẹp, bộ đồ cũng đẹp.

Sau đó vài ngày mình lại mơ thấy làm đám cưới với người dân tộc ấy(không thấy rõ mặt), rối họ đưa mình về nhà họ, mình nói mình có chồng rồi, mà họ bảo không sao, rồi cưới xong sáng hôm sau mình bỏ về nhà mình, bả còn hỏi mình "con đi đâu đấy" mình bảo "con về nhà mẹ con. Ra khỏi nhà người dân tộc ấy mình thấy mình đang ở bên kia sông. (gần nhà mẹ mình có 1 con sông). Mình đi qua cây cầu trở về nhà mẹ. Lúc đó mình thấy mình đang mặc bộ đồ rất đẹp( giống 2 người phụ nữ trong giấc trước) còn đeo gùi nữa chứ. Đang mơ thì con khóc, mình nghe thấy nhưng không mở mắt ra đc, giống như bị bóng đè í.Nằm vật vã khoảng 15' sau mình mới dậy đc nhưng cảm thấy mệt lắm, tay chân rã rời, đầu óc mụ mị. Lúc đó đã 6h sáng rồi Bình thường mình nhạy lắm, con e lên 1 tiếng là bật dậy như lò xo. Chồng mình cũng ngạc nhiên, mà sau khi nghe mình kể thì đi mua gà xôi về cúng, khấn vái đủ kiểu, cúng xong bỏ hết xôi gà đi, nhất quyết không cho mình giữ lại.

Sau lần cúng rằm đó mình cũng thành tâm khấn vái và không thấy gì nữa, rằm vừa rồi mình cũng cúng ngoài trời, đền giờ cũng không mơ thấy gì.

Nhưng cách đây 1 tuần mẹ mình lên chơi ở lại, rồi mình nổi hứng đi coi bói với dì mình, vào lúc đầu bà thầy bói hỏi lung tung, rồi phán mấy câu. Ban đầu bả khen chỗ mình đang ở tốt này nọ. Mình mới kể cho bả nghe, bả chỉ kêu thờ cúng ngoài trời đầy đủ là đc, thế nhưng khi kể tới đoạn đám cưới thì bả có vẻ hoảng hốt,nói là nó bắt con rồi mà có ông bà phù hộ sao lại đi vế lại đc, rồi phán mình phải dọn đi, không nó bắt cả nhà con, nó làm cho chồng con ngoại tình bồ bịch rồi con tự tử mà chết, v,v...

Bả nói ghê lắm, bả nói mình đi ngay đi, giờ không về nhà đó nữa, nếu về lại là nó biết mình có ý định đi, nó phá ghê lắm, bả bảo dì mình đừng cho mình quay về lại nữa. Không biết lúc đó trời xui đất khiến thế nào mà mình tin lời bả răm rắp, dì mình cũng sợ chở mình 1 lèo vào nhà dì, rồi gọi điện cho mẹ mình ẵm con mình vào, tối đó 3 bà cháu đi taxi thẳng về nhà ngoại luôn.

Về đến nhà mình vẫn sợ

Về nhà đc 1 tuần, đến hôm nay mình suy nghĩ lại thì thấy mình hơi ..vớ vẩn, tự nhiên đang yên đang lành đi coi bói làm xáo trộn mọi thứ lên. Mẹ mình thì tin lắm,không cho mình lên nhà lại nữa, bắt tìm đc nhà khác mới cho lên.

Mình đang phân vân,..nhà đó nằm ngay phố, tiện lợi đủ điều, lại gần công ty chồng, đi làm chưa tới 500m, mình có hỏi chị hàng xóm, chị chẳng thấy gì, mặc dù chị í ở 1 mình với đứa con, ông chồng cuối tuần mới về. Nhà mình thuê thuộc dạng nhà tập thể cũ, 3 tầng, 1 hầm, 1 trệt và 1 lầu. Mỗi tầng có 2 nhà, cầu thang riêng.Mình ở trên lầu.

Mình không tin ma quỷ lắm, nhưng tin là có thế giới tâm linh, tin rằng có linh hồn hiện hữu trên đời này.

Nói thêm là từ trước giờ mình chưa bao giờ nằm mơ thấy người dân tộc, không lẽ là sự trùng hợp.

Mấy ngày nay mình đòi đi lên lại nhà ấy, nhưng mẹ cứ nói là nó khiến cho mình quyến luyến, đòi đi và dứt khoát hok cho đi, làm mình bực mình ghê gớm.

Có ai lâm vào hoàn cảnh giống mình không? Và mình phải làm sao đây?? Có phải mình bị người âm theo không? Hay nhà đó có người ám?

Mình viết dài dòng quá. Cảm ơn các bạn đã đọc tâm sự