Hi mọi người, chuyện là em đã lấy chồng. Ba mẹ chồng thì hối có con. Cuối tuần nào về nhà chồng cũng cảm thấy stress cả, gần đây tụi em có nhiệm vụ sửa làm phòng cho vợ chồng em và con em. Trong khi trước khi cưới em đã đặt điều kiện với chồng là được sống riêng và chưa muốn có con sớm. Thật sự hiện tại tụi em vẫn sống vui vẻ khi chưa có con, với lại em thì muốn chín chắn lo được cho con thì mới đẻ cơ. Cũng may là chồng em thương em, hiểu em, cũng nói cho ba mẹ biết mà sao họ cứ nhắc vụ có con hoài luôn. Mẹ chồng mình thì muốn nhắc gì em đều thông qua nói cho chồng em cả. Ngay cả việc về nhà chồng ở mẹ chồng cũng nói với chồng em thôi, em trong nhà vệ sinh nghe xong cũng ngớ người ra. Thật ra ba mẹ chồng không muốn em làm con dâu. Nhưng yêu nhau lấy nhau với anh xã mình cơ mà nên em cũng không quan tâm. Nhưng giờ em thấy hình như mình đã sai. Em đang bối rối vì nhiều chuyện gia đình em xảy ra lúc này. Em xin ý kiến các chị có gia đình và con rồi có thể gợi ý quan điểm của mình để giúp em được có cái nhìn tổng quan hơn.

1. Em chưa muốn về ở chung với bố mẹ chồng. Mặc dù chồng và gia đình cho đều biết. Bởi vì nói thật ra mẹ chồng không thích em và gia đình chồng khá giả so với gia đình em. Bố chồng là người rất gia trưởng. Khi ở nhà chồng thực sự em cảm thấy không thoải mái.  

2. Khi có thai, em vẫn ở riêng với chồng, nuôi đứa nhỏ thì có ổn không. Và tính em không thích ở nhà hoài nên khi con ổn tầm bao nhiêu tháng là em có thể đi làm được ạ. Em sợ mình có con về nhà chồng thì khó mà sống chung được. Em cám ơn mọi người đã đọc và cho ý kiến.

hình ảnh