...Sinh nhật MC, nghĩ đến mà tởn hết da gà!

Năm nay cũng như mọi năm, tổ chức vẫn hoành tráng, lại Phố Biển Tràng Thi (quen chỗ này rồi, ra chỗ khác là bị chê cho hết buổi).

Năm nay phát sinh thêm 2 vụ

- Vụ 1: mình vừa lấy hết can đảm choảng nhau với con giặc ngô xung quanh mấy chuyện vớ vẩn, mình thấy mình thật can đảm, thật là oai hùng, sau 7 năm nín nhịn mình đã vùng lên...haha

Vụ 2: Hôm mồng 1 Tết, MC có gợi ý là sinh nhật này con giai mẹ phải tặng mẹ một cái dây chuyền vàng ta 3 chỉ thôi:D, mình nghĩ bụng, okie, 3 chỉ khoảng 10 triệu, cố được! Đùng phát hôm qua 2 mẹ con nhà cám dẫn nhau lên Bảo Tín Minh Châu tự sướng trước một cái dây 6 chỉ, mình thật là ngây thơ khi gọi điện thoại: "Mẹ ơi, mẹ thay đồ để con về đưa mẹ đi mua quà SN", trả lời: "Tao với con ABC đi mua rồi!", nghe mà tê tái.

Tối về thấy cái dây lủng lẳng, hỏi thăm, ừ, tao mua cái này 6 chỉ đấy, lại tê tái lòng.

THEO CÁC MẸ, TỐI MAI ĐẠI TIỆC SN MC EM, EM CẮN RĂNG ĐƯA CÁI PHÒNG BÌ 10 TRIỆU HAY 20 TRIỆU Ạ?

- Em phải suy nghĩ vì: Em được giáo dục trong một gia đình mà con cái yêu quý, tặng quà bố mẹ bằng tấm lòng, bằng sự bất ngờ vui vẻ chứ không bằng sự gợi ý tặng quà, mặc dù đã 7 năm hầu hạ gia đình ấy nhưng em vẫn sốc.

- Em muốn tặng luôn cụ món quà 6 chỉ vàng ấy (hơn 20 triệu, vàng hôm qua 36 triệu), số tiền ấy với VC em là rất lớn, nhưng cố thì vẫn xong, nhưng em cay cú vì mẹ con họ có ý ép em, nếu nem tặng vậy thì sẽ tạo tiền lệ xấu, lần sau vẫn vậy thì em chết mất.

Một nỗi buồn nhân đôi, khi mà ngày đó cũng là ngày SN bố đẻ ra em, nhưng cụ ở quê, năm nào em cũng chỉ gọi điện về thôi, chắc năm nay cũng vậy!

Thật thương cho phận gái thuyền quyên, bố mẹ đẻ ra mình thì không một ngày chăm sóc hầu hạ, đi cung phụng dạ vâng với kẻ khác máu tanh lòng, yêu thương nhau chỉ là vờ vịt giả lả, không cung phụng thì nhà nó lại chửi mình là con mất dạy, bố mẹ không biết dạy...Ôi Việt Nam, ôi phong tục Á Đông là vậy ư? là đầy đọa bao nhiêu kiếp đàn bà như mình, là vùi dập tuổi xuân của mình, là tạo tiền lệ xấu khi mai kia mình cũng có con dâu...

Không, mình không thể như thế được, năm nay mình nhất định sống khác!

Năm mới chúc các mẹ vui vẻ, sống vui vẻ nhé, cầu cho nỗi buồn tan biến nhanh!