mình đang bầu nhóc thứ 2 và quyết định làm Mẹ đơn thân. Thật ra muốn ly hôn lâu rồi nhưng sợ con thiếu cha hay mẹ. Nhưng từ khi nhóc lớn được 13 tháng thì mình đã đi làm xa nhà suốt 5 năm cho nên bé cũng không quấn mẹ dù mỗi tháng mình đi lại giữa quê và Hà Nội như đi chợ.... suốt 6 năm trời gia đình mình chưa bao giờ biết cảm giác cầm tiền của chồng là như thế nào. 6 năm gia đình thì có 4 năm chồng thất nghiệp nhưng 2 năm nay đi làm lái xe cũng chỉ thấy mang tiền đi chứ không thấy mang về. có thể các bạn nghĩ sao có người để lừa lâu vậy, nói thật mình là người khá nhu nhược có lẽ là ảnh hưởng từ Mẹ mình rồi, cái gì cũng lấy yên ổn làm điều kiện tiên quyết nên bây giờ nói ra người ta cũng chỉ mắng mình ngu. mình cũng thấy mình ngu nhưng cũng không biết làm sai nữa... đi xa mãi sẽ có lúc phải về. Gia đình chồng và chồng ép buộc quá nên mình đành nghỉ việc về quê. khổ nỗi vừa nghỉ cái lại phát hiện dính bầu. Rồi sau đó liên miên chồng đi không về cứ hết tiền lại về xin xỏ. mình nói mãi phải chuẩn bị lo cho đưa nữa mà chồng vẫn vậy. giờ ai cũng nói chồng có vợ con bên ngoài trong thời gian mình đi làm xa nhà. Nói thật có hay không giờ mình chẳng còn quan tâm nữa. mình đang ly thân và theo ý chồng là mỗi người nuôi 1 đứa và không cần chu cấp qua lại, tạm thời mình cũng chưa nói gì được vì mình giờ nghề nghiệp không có còn sợ không lo nổi cho bé này... Mấy tháng rồi mình loay hoay kiếm việc online mấy trang web mà bị lừa rồi cũng nản. Các Mẹ có cách nào để kiếm thêm thu nhập không tư vấn mình với. Mấy cái nhập liệu mình thử hết rồi hầu hết đều lừa thôi không làm được. giờ mình cũng Bầu hơn 5 tháng rồi tầm Tết đã sinh rồi mà trong tay chẳng còn bao nhiêu vốn. các Mẹ giúp mình đi. Mình suy sụp lắm rồi