Chuyện gia đình mình đã nhiều lần tâm sự, thậm chí có topic rất dài rồi mà mình đã đề nghị Mod xóa đi để coi như cho chồng mình một cơ hội làm lại nhưng nói thật cuộc sống hôn nhân nhạt nhẽo, chồng mình vẫn sống ích kỷ, vẫn cờ bạc, không sự chia sẻ, thiếu quan tâm đến vợ con dù đã đỡ hơn trước. Chồng mình liên tục cấm cản mình tham gia học hành, sinh hoạt xã hội với bạn bè, thậm chí đi công tác chồng mình cũng không đồng ý. Ai cũng bảo cuộc sống hôn nhân chán ngắt như vậy thì nên chia tay đi, phải nghĩ cho bản thân mình nữa, cuộc đời còn rất dài ở phía trước sao sống mãi như vậy được. Gần đây mình nhận được lời tỏ tình của sếp Tổng bên mình, sếp nói đã thầm yêu mình từ lâu, sếp hiểu tính cách của mình và yêu con người mình, sếp đã biết hết chuyện hôn nhân của mình, và nói sẽ bù đắp cho mình quãng thời gian còn lại để mình luôn hạnh phúc. Nói thật là sau bao chuyện đớn đau mà chồng mình đã gây ra khiến cho lòng mình nguội lạnh thì nay sếp đã đem lại cho mình sự tự tin và sức sống mới. Mình cũng nói với sếp: nếu anh thực lòng yêu em thì anh hãy chờ em suy nghĩ thật chín chắn em cần cuộc sống như thế nào, em sẽ quyết định trả lời anh khi em đã kiểm chứng được những lời anh nói với em là thật và em đang muốn gì. Anh ấy đồng ý! Nhưng lúc này đây mình lại rơi vào trạng thái hoang mang, mình ko biết mình phải làm gì cả, yêu hay không yêu cứ quanh quẩn bên mình. Mình sợ người ta đánh giá mình tham tiền, tham quyền (vì sếp mình đúng là đại gia) nên có ý bỏ chồng dù lòng mình chẳng cần những thứ anh ấy đang có, mình đã từ chối sự hỗ trợ của anh ấy rất nhiều vì không muốn bị quyền lực và tiền bạc chi phối tình cảm, mình lại thấy tự nhiên thương cảm cho chồng nếu mình ra đi dù anh ấy chẳng đem lại hạnh phúc gì cho mình cả, mình sợ con sẽ ảnh hưởng khi bố mẹ chia tay. Mình rối trí quá, không biết nên phải thế nào. Mình đã nói với sếp mình là mình không thích cặp bồ và ngoại tình ngay cả khi hôn nhân của mình không hạnh phúc, và anh ấy đã tôn trọng quyết định của mình. Đấu tranh tâm lý so bì giữa một người yêu thương mình nhưng chưa phải là chồng mình và một người chồng nhưng không yêu thương mình khiến mình lo ngại. Có ai cùng tâm trạng này với mình không?