Chào các bạn, mình là người mở topic : biet chong ngoai tinh,nen lam gì? Và topic: Tại sao Phụ nữ Việt nam ngày càng nhu nhược và không độc lập. Mình rất cảm ơn những ý kiến chia sẻ với mình và cũng mong mọi người hãy quên 2 topic đó đi.

Vì mình đã thay đổi, mình đã chợt nhận ra một điều: mình phải tự tin và phải là con người của chính mình, phải biết được giá trị của bản thân mình và hạnh phúc đích thực của mình và các con. Mình đã tự tin và bản lĩnh ly hôn với người chồng phản bội với một số tính cách: gia trưởng, nóng nảy... dám làm mà không dám chịu (ngoại tình mà không thưa nhận, còn cho là vợ ghen tuông...).

Mình đã chiến thắng được bản thân: chiến thắng được những ý nghĩ lùng bùng và tiêu cực (những ý nghĩ làm cho mình không có lối thoát), nếu không có một người đàn ông để nương tựa (nhất là chông mình) thì đời mình sẽ như thế nào? Làm sao tránh khỏi thị phị cua người đời về chuyện bỏ chồng? Con mình sẽ ra sao khi không có đầy đủ cha mẹ bên cạnh? Bỏ chồng thì mình thua cô bồ của chồng và để cho hai người có cơ hội sống với nhau côgn khai? Sẽ thế nào nếu đêm đêm cô đơn không có người đàn ông bên cạnh??? Ông chồgn mình địa vị như vậy, kiếm nhiều tiền vậy, sao mình không chịu khó sống cùng để được hưởng vinh hoa phú quý?

Mình đã chiến thắng được điều này thanh thản và dễ dàng chỉ sau một cuộc nói chuyện cởi mở với một người bạn già đồng nghiêp ở Uc sang làm việc cùng (thực ra là sau thời gian dài suy nghĩ và cuộc nói chuyện với ông bạn già của mình là một cái gì đó giúp mình có sự nhìn nhận về cuộc đời tươi sáng hơn. Mình mới thấy tại sao mình không bắt đầu một cuộc sống mới, không chịu kết thúc một cuộc hôn nhân không có hạnh phúc đích thực để bắt đầu một cuộc sống mới (không có nghĩa là bắt đầucuộc hôn nhân mới mà có thể là cuộc sống mới khôgn cần hôn nhân).

Mình đã Ly hôn, thật thanh thản, nhẹ nhàng vui vẻ, Đang rất vui vẻ. và lạc quan với các mối qhệ bạn bè, công việc và nuôi dạy chăm sóc hai con gái đáng yêu...kinh tế thì không xông xênh như trước nhưng vẫn thoải mái. Mình tin chắc mình sẽ hạnh phúc với cuộc sống mới này (mình nghĩ có thể. mình không cần bất cứ người đàn ông nào bên cạnh, cho dù mình là người đa cảm...)

Các bạn oi, ai đang lưỡng lự có nên ly hôn hay không thì hãy nhìn nhận vấn đề thật kỹ. Mình rất mong không có ai phải sống chung với lũ với những ông chồng có tính cách và đối xử không ra gì với vợ hay những ông chồng đang ngoại tình....Mọi người hãy xem lại và định nghĩa cuộc sống là gì? Hạnh phúc là gì nhé?

Mình sẽ liên tục update cuộc sống của mình để mọi người cũng tham khảo nhé.