Mình cũng tàu ngầm hội lâu nay, nay mới có đôi dòng tâm sự của bản thân muốn chia sẻ với mọi người

Mình lấy chồng đến nay đã 2 năm 8 tháng, trong thời gian chung sống, vợ chồng mình cũng xích mích rất nhiều lần, vì mình có bầu trước mới cưới, nên khi lấy nhau về cũng đc hơn 3 tháng, trong thời gian bầu bì, chỉ cần vk ck cãi nhau là ck mình thẳng tay đánh mình, chỉ vì những lý do rất nhỏ nhặt như mình giặt đồ màu chung đồ trắng, quần áo bị dính màu là ck mình sẵn sàng chửi bới, thậm chí đánh đập, có lần mình đang bầu 8th, lúc đó ck mình làm mình giận, ck mình làm lành ko đc, mình vẫn hơi dỗi là sẵn sàng chửi bới cả nhà ngoại, đánh mình chảy cả máu mũi, những tưởng mình sinh xong chồng mình sẽ thay đổi vì con nhưng không, vẫn chứng nào tật đó, khi con mình đc 10th, cv của ck mình là làm quán cf, nên đi về hơi muộn, tầm 10 rưỡi là ck mình về, nhưng tháng đó chồng mình hôm nào cũng 11 rưỡi -12h về, mình cũng nhịn ko nói gì, hôm đó hơn 12h mới về, về miệng toàn mùi rượu, về biết mình giận nên cũng vào ôm ôm làm hòa, mình vì giận nên cứ lấy tay đẩy ông ấy ra, thế là máu điên lại nổi lên, chửi bới mình bằng những từ ngữ hết sức chợ bưa, chửi mẹ mình là đĩ già, cầm cả con dao chặt to đùng ném mình, may chỉ trúng phần lưng, khâu 8 mũi, mình vẫn bỏ qua cho chồng. phải nói qua là lúc chồng mình nóng tính đánh đập vk thì ko tính, ngoài ra cũng khá thương vk thương con. đến khi nhà ngoại mình thấy ở riêng chồng mình không thể kiểm soát được hành động nên đã đưa cả nhà về nhà mẹ đẻ mình ở, nhà mẹ đẻ thật ra cũng chẳng ai sống đó cả, bố và em trai mình đi nước ngoài đã lâu, mẹ thì tuy về hưu nhưng vẫn kiếm thêm việc để làm, và ở chỗ làm luôn, ko mấy khi về nhà, tháng về ngủ cũng tầm 4 đêm thôi.ở cũng thoải mái, từ khi về nhà mẹ ở cũng tầm 1 năm, trong 1 năm đó tính ck mình cũng đc đỡ đc ít nhiều, đến khi con mình 14th, ck mình lại ngoại tình với 1 đứa làm quán cf, mình phát hiện đc cũng đau đớn lắm, thời gian đó mình đã nói ly hôn mấy lần, nhưng ck mình cũng níu giữ ghê lắm.Mình lại tha thứ 1 lần nữa.từ đó thì ck minh thay đổi hẳn, cũng quan tâm gia đình hơn, ko đi nhiều như trước. nhưng có 1 điều mình vẫn luôn lấn cấn, chưa bao giờ ck mình t7, chủ nhật chủ động dành thời gian đưa vk con đi ăn, chưa bao giờ hẹn mẹ con đi ăn, đi cf, chưa bao giờ rủ mẹ con đi du lịch. cứ về nhà là chơi game. Mới đây, ck mình đi đá bóng về, mình thì đi làm về là đi chợ, cơm nước, tắm rửa cho con, nấu cho con, cho con ăn, nấu cơm cho vk ck, hôm đó nấu cho con xong thây ck chưa về mà nhà cũng chỉ luộc rau nữa là xong, nên mình cho con ăn, đang cho con ăn thì ck mình về, thấy ck mình vẫn bảo nhờ ck cho con ăn, nhưng ck mình ko chịu, nên mình cho con ăn xong, khi cho con ăn xong thì ck mình ra bảo :" ở nahf làm cái gì nấu bữa cơm cũng không xong", mình vốn dĩ cam chịu, ko hay cãi ck, nhưng ck mình nói câu đó mình cảm thấy ck ko tôn trọng vk nên cãi nhau tay đôi luôn, từ đó vk ck chiến tranh lạnh. từ bữa chiến tranh lạnh mình có theo dõi định vị máy ck, thì phát hiện là lão hay đến 1 địa chỉ, sau đó hỏi lại thì là ở nhà đứa bạn, mình cũng nói chuyện đó vs mẹ mình, nhưng sau đó vẫn giải thích vs mẹ mình rõ ràng là ở nhà bạn, nhưng sau mẹ mình lại lên nhà chị ck nói lại là ck mình có tình cảm vs 1 người nữa ( là bịa đặt thôi ), ck mình về cũng giận và chuyển ra khỏi nhà. Từ khi ck mình chuyển ra khỏi nhà đến giờ cũng hơn 1 tháng, vk ck ko hề nói chuyện vs nhau, có nhắn tin cũng chỉ liên quan đến con thôi, mà ck mình nói ko thể sống cuộc sống như trước kia, mình cũng thế, không thể sống cuộc sống như trước kia nữa, Mình muốn ly hôn nhưng thấy tội con, thương con ko có đủ tình thương của bố mẹ, nhưng giờ nói sống lại vs ck thì ko thể, khó nghĩ quá