Mình mới gửi bé học thử được hơn tuần.Lớp có 2 cô, 1 cô trẻ 1 cô lớn tuổi hơn. Bé cũng khóc, lúc chơi lúc nhớ cũng nhè nhè.Mà đến hôm nay mình cảm giác cô lớn tuổi như ko muốn mình gửi nữa hay sao ấy.

Cô trẻ hơn thì luôn cười và nói "ko sao đâu chị, từ từ bé quen", hoặc" bé ăn được, cũng hơi nhè nhè lúc nhớ thôi"

Còn cô lớn tuổi thì chỉ toàn nói những cái ko được của con:

-" Em ở nhà ko xi bô bé hả, toàn tè ra quần thôi"

Ở nhà ban ngày mình ko đóng bỉm bé đâu, ngủ trưa cũng ko tè, cô bảo đem 1 bỉm lúc ngủ sợ bé tè ko ngủ ngon, uh mình cũng đem.Hôm qua đến cô lại bảo đem 2 bỉm, vì toàn ị trong quần thôi.Mình là ko thích thế rồi ấy.Cô chỉ muốn cô khoẻ khi đóng bỉm cho bé thôi sao.Bé mình mông lại đang hơi bị nổi rôm nữa.

-"Trưa ko chịu ngủ, ngủ được 15p là đi lòng vòng lè nhè làm 2 cô phải thay nhau canh chừng ko ngủ nghê gì được."Bé mới đi học thì hay vậy chứ cô muốn ngoan mấy ngày đầu sao mà ngoan được đây.Các mẹ có bé đi học ko chịu ngủ rồi cô cũng mắng vốn vậy hay sao?

Mình thấy bé mới vô có mẹ cũng đu mẹ cũng khóc, nhưng mẹ đi rồi thì thôi.Do cũng chưa quen lắm nên mặt cũng buồn buồn, nhưng mình thấy hôm nay cũng khá hơn mấy ngày đầu nhiều rồi.Chỉ đến lớp mẹ để xuống mới la thôi, lúc đón thì cũng tức tưởi 1 lúc. Ở nhà bé mình ăn ngoan ngủ ngoan lắm, nên mình nghĩ khi quen rồi bé sẽ dễ thôi.

Mà giờ cảm giác khó chịu sao ấy.Các mẹ đã gửi bé hay là cô giáo nhà trẻ cho mình ý kiến với