chào các mẹ wtt

tình cờ biết đc vợ mình là thành viên wtt, nay mình mạo muọn mượn chính nick này để tâm sự và nhờ các mẹ wtt cho mình xin lời khuyên trân thành...

trước đó vợ mình đã có bài viết vì , các mẹ có thể vào đây để đọc lại:http://www.webtretho.com/forum/f188/vay-la-chong-da-bo-em-xin-hay-tiep-xuc-cho-em-1593951/

quả thực mình đang trong giai đoạn vô cùng khó khăn, ko biết phải làm thế nào cho đúng, để vừa có cơ hội với vợ, vừa ko làm đau lòng bố mẹ sinh ra mình.....

vc mình lấy nhau khá muộn, khi mình 36t còn vợ 28t, mình làm kinh doanh tự do, còn vợ có cv tử tế.mình là 1 người khá hiền lành, chịu khó, ko rựu chè cờ bạc,yêu thương vợ, vợ chồng lúc nào cũng quấn quýt(đây là lời nhận xét của rất nhiều người),khi lấy vợ rồi mình luôn tâm niệm xấu đẹp gì cũng là vợ mình, lúc nào cũng yêu thương và muốn vợ có 1 cs tốt nhất.vợ mình thì khá ương bướng.

khi cưới mấy tháng, cs mẹ chồng nàng dâu bắt đầu có những va chạm, mẹ mình thì khá khó tính, sống tik kiệm, nhưng bà cũng rất vất vả và chịu khó, dù đã 70t nhưng bà vẫn dậy lúc 3h sáng cắt rau.....dù con cái có nói thế nào mẹ cũng ko chịu nghỉ.

mẹ đã cho vc mình ăn riêng nhưng vẫn chung nhà, nhưng vì bm già nên vc mình vẫn nấu chung, vì khác nhau trong cách sinh hoạt mẹ mình có mấy lần chửi đổng vợ nhưng cô ấy cũng chưa bao giờ cãi lại.....vợ mình hay dậy muộn trong khi mẹ dậy từ 3 giờ sáng cắt rau, bố dậy từ 5h sáng nấu cơm trong khi cô ấy 6-7h mới dậy(vì chuyện này mình đã nói cô ấy rất nhiều).....có lần mẹ mình ngồi 10h đêm để bó rau, còn vợ thì ngồi trên nhà, mình có bảo xuống bó rau cho mẹ thì cô ấy bảo: em bó mãi mà mẹ vẫn chê xấu, em ko bó nữa đâu!"mình lại phải xuống bó cho mẹ(bình thường vợ vẫn hay bó rau).tất cả mâu thuẫn cũng chỉ có mấy vấn đề sinh hoạt đó, cũng chưa có gì to tiếng, nhưng mình biết mẹ mình ko ưa gì vợ.

sau hơn 1 năm cứoi, vc mình quyét định vào Nam làm ăn, trong đó có anh chị mình, họ sẽ giúp đỡ để vc mình có thể lập nghiệp trong đó, chị mình khá khó tính và nói chuyện ko đc tế nhị, trong 1 lần chị ấy nói vợ mình lấy chồng 28t là có vấn đề, rằng lấy chồng ko chỉ biết đến con c*** chồng....vv. mình biết vợ bị tổn thương, minihf cũng động viên vợ nhưng sự việc ngày càng nghiêm trọng khi vợ ko qua lại nhà chị, mẹ mình gọi điện vào và nói ko chấp nhận vợ mình, mình đã bảo cô ấy xuống xl chị để qua lại, nhưng cuộc nc ko thành, chị ấy có đánh cô ấy bất ngờ 1 cái dẫn đến tím mắt, lúc đó vì bất ngờ mình ko can đc nhưng cũng đứng dậy nói chị mình thôi.nhưng ko dừng lại ở đấy, cô ấy còn tức giận đứng dậy chỉ mặt chị mình bảo: chị chê em 28t lấy chồng...c 17t lấy chồng 2 đời chồng thì hay lắm sao?

mình thật sự thấy ko thể chấp nhận đc vợ, và muốn ly hôn ngay tức khắc sau đó, mình đã nói với cô ấy rằng: thôi! vậy là ko còn gì nữa, cô ấy khóc lóc, nói như van xin mình trong sợ sệt và đau khổ....sau đấy vì sợ mình bỏ cô ấy, cô ấy đã xuống xl chị mình lần nữa, lời xl đc chấp nhận...mình biết cô ấy làm vậy là vì mình thôi chứ thực tâm ko thấy mình có lỗi, cô ấy sợ mất chồng....cô ấy khá cứng đầu và bướng bỉnh, rõ ràng đã láo với chị chồng mà còn cố nói chị mình sai. từ chuyện này, cộng với mâu thuẫn ở nhà, mẹ mình và các chị, cả em mình đều ko chấp nhận cô ấy và yêu cầu mình bỏ vợ,phải lựa chọn có vợ thì ko có gia đình, có gia đình thì ko có vợ/....mình rất áp lực, vì thực tình mình vẫn còn tình cảm với vợ và ko muốn chia tay, bm anh chị em cũng ko thể bỏ, mình cũng đã nói rằng nếu cô ấy chịu thay đổi bản thân, thì vc có cơ hội ở với nhau(dù rất khó vì bm mình vẫn ko chấp nhận). mình phải làm sao để có thể vẹn cả đôi đường đây?