Như tựa đề topic, mình muốn lập ra để ca ngợi trong bí mật ông chồng của mình. Bình thường ở nhà cứ làm mình làm mẩy chê nọ kia nhưng nghĩ đi nghĩ lại ổng thật tuyệt vời.

Ổng có chiều cao 1m75, dáng người khỏe mạnh, mặt mũi với phong cách ăn mặc thì mình thấy ổn, hợp ý (vì mình chỉnh đốn lại theo ý m mà haha) Ổng đi làm vất vả hơn mình nhưng sáng là dậy sớm, nấu súp và đồ ăn sáng rồi sau đó lên lay mình dậy. Mình thì chúa ngủ nướng, ko thể chịu được cảnh dậy sớm, vừa lết xuống vừa cằn nhằn. Ăn sáng xong thì ổng đèo mình đi làm, hôm nào mà m thèm ngủ quá thì ổng sẽ mang theo bánh mỳ cho m mang đi ăn và tất nhiên vẫn k quên nấu súp nóng :D Đến tối thì 1 nửa tuần ổng nấu cơm tối trong lúc m đi tắm rửa các kiểu, 1 nửa tuần còn lại m và ổng cùng nấu. Ổng không bao giờ ngồi 1 chỗ trong khi mình làm gì cả, kiểu gì cũng nghĩ ra việc để làm. Ăn xong thì nếu m và ổng nấu m sẽ đi tắm, ổng rửa bát. Hoặc hôm nào ổng nấu thì m rửa bát giúp ổng. Xong xuôi mình đi skincare làm đẹp 4,5 bước còn ổng dọn dẹp nốt linh tinh với đi giặt đồ. Rồi hai đứa ngồi nói chuyện đến giờ thì đi ngủ. Có 1 đức tính m rất thích ở ổng là luôn chuẩn bị mọi thứ cho m. Ví dụ ổng luôn bật sẵn điều hòa trước khi m lên phòng ngủ, bật lúc nào m cũng chả biết.

Cứ thế những ngày đi làm trong tuần diễn ra rất vui vẻ. Cuối tuần ổng thuộc tuýp thích đi chơi, lúc nào cũng dẫn đi chỗ này chỗ kia, chẳng tuần nào ở nhà. Ổng ngoài tiệc tùng của công ty ra thì chẳng bao giờ đi chơi riêng với ai, ko rượu bia thuốc lá. Tiền thì m kệ ổng chi tiêu thôi, còn thừa đâu thì m cầm để làm tiết kiệm. Đi siêu thị đi chợ toàn 1 mình ổng đi, có đi cùng thì ổng cũng trả hết, m ghét đi siêu thị kinh khủng chỉ thích đi shopping. Điện nước trong nhà m cũng chẳng để ý luôn. Hôm nào thấy nhà bừa bộn thì bớt 1 ngày k đi chơi ở nhà 2 đứa cùng dọn dẹp rồi nấu ăn. Mình không ở cùng nhà chồng, về đó là ổng tuy vẫn bắt m phải dậy sớm vì giờ đó là giờ ăn sáng theo quy tắc của gia đình ổng, nhưng sau đó thì m có thể đi ngủ tiếp. Dĩ nhiên m cũng chả nấu đồ ăn sáng rồi, dậy còn khó nữa là. Thay vào đó mình rứa bát với le ve làm mấy việc linh tinh, ổng cũng phải lảng vảng quanh mình, sợ m làm 1 mình lại buồn. Thấy yêu ổng kinh khủng khiếp. Mình có bệnh gì cái là ngay lập tức phóng đi mua thuốc, còn mua sẵn mấy đồ quần áo chip, để sẵn trong xe nếu đi chơi đâu m quên mang thì còn có. M bị vấn đề về mũi, ổng mua thuốc để khắp nơi trong nhà, trong cặp sách, trong xe hahaha

Còn quá nhiều những điều tuyệt vời từ ổng mà m ngại chẳng bao giờ m có thể nói a tốt quá, e cảm động quá, đành chỉ có thể viết lách trên đây. Mình viết hơi dài, chắc chẳng ai đọc hết, nhưng thôi kệ, tự sướng 1 mình cũng được mà nhỉ :)