Xin chào các anh chị...

Vợ chồng mình vì điều kiện chăm sóc con nên ở xa nhau nửa vòng trái đất, mỗi tháng chồng sang thăm và ở lại với vợ con 2 tuần rồi lại về VN làm việc.... Chồng rất yêu thương vợ con, cưng chìu vợ hết mực, từ làm việc nhà, massage cho vợ hay dẫn vợ đi shopping du lịch không tiếc tiền, chưa bao giờ cáu gắt với mình.... Anh vô cùng hoàn hảo... Duy chỉ 1 điều làm mình rất buồn, là chuyện đó với chồng rất tẻ nhạt... Xa nhau là vậy nhưng mỗi lần sang với vợ, chuyện đó chỉ diễn ra 1-2 lần chóng vánh...! Ban đầu mình nghĩ có khi nào do chồng hơn 45 rồi nên bớt ham muốn còn mình lại 25, quá trẻ nên vậy chăng? Hoặc là lo nhiều công việc quá nên chồng giảm ham muốn? Hoặc thấy mình chăm con nhỏ rồi đến bầu bí liên tiếp nên chồng sợ mình mệt? Hoặc chồng chê mình da rạn, ngực xệ, bụng õng.... Nhưng hỏi chồng chồng bảo mình nghĩ linh tinh...

Mình rất tin tưởng chồng, không bao giờ quản lí tài khoản hay giờ giấc của chồng cả... Chồng kinh doanh riêng nên việc chi tiêu hay giờ giấc cũng không rõ ràng như người khác... Mỗi lần chồng về Vn, mỗi ngày 2 vc vẫn liên lạc qua Facetime 2 lần, kể cho nhau nghe mọi chuyện diễn ra hàng ngày... Mình thì ở nhà chăm con đợi phone chồng (ít khi mình chủ động gọi trước vì sợ chồng đang ngủ hay bận làm việc)... Chồng lại có những ông bạn cũng tầm 40 và chưa lập gia đình nên hội ấy cũng gái gú ăn chơi lắm... Mình có hỏi chồng rằng có ai ở Vn không, chồng nhẹ nhàng bảo "anh hơn 42t mới lập gia đình, mọi chuyện ăn chơi anh trải qua hết rồi, giờ anh biết cái gì là quan trọng và quí giá đối với anh, anh không làm những việc có lỗi với mẹ con em đâu. Em yên tâm đừng suy nghĩ nhiều!". Nghe chồng nói vậy mình cũng thấy mát lòng...nhưng lần trươc check danh bạ của chồng, mình lại thấy lưu các cái tên như AJ, KU....số của các cô gái (có avatar), hỏi anh thì anh nói đó là số bạn gái cũ của ông bạn thân của anh...rồi lại tiếp tục dịu dàng ân cần chăm sóc mẹ con mình.... Mình thật sự rất muốn tin chồng, không muốn nhưng nghi ngờ ảnh hưởng đến mqh 2vc... Hiện giờ mọi việc kinh doanh hay nhà cửa xe cộ anh đều đứng tên và lo liệu....mình bỏ hết cv tốt ở VN yên phận sang 1 đất nước xa lạ làm "ngừoi phụ nữ của gia đình", chăm sóc con và bố mẹ chồng, thời gian rảnh mình chăm chút cho bản thân để anh yên tâm làm việc và để mình tưoi tắn hơn mỗi khi gặp chồng... Nhưng thật sự đôi lúc 1 mình nằm ôm con...

mình thấy mông lung lắm...