Chào mọi người!!! Không biết bắt đầu thế nào, xin phép nghĩ gì viết thế. Mọi người đọc và thông cảm giúp nhé.

Chuyện là mình có 1 bé trai năm nay 6 tuổi và mới phải bỏ thai do thai không phát triển. Khi biết tin mình đã rất buồn chán, hơn nữa nghĩ đến cảnh vào phòng thủ thuật làm công việc đấy mình đã thấy rùng mình và bị ám ảnh. Hơn nữa, mình biết chồng rất mong có con và chồng cũng buồn khi mình không giữ được bé nhưng vẫn an ủi động viên mình. Nhưng vấn đề xảy ra sau khi làm thủ thuật xong mình cảm thấy mình hơi bất ổn về mặt tâm lý dễ bị cảm xúc chi phối và hay suy nghĩ lung tung, nhiều khi tớ cứ quẩn quanh trong đầu là mình chết đi cho nhẹ nợ, không hiểu sao lại thế. Tớ luôn ở trạng thái chán nản mọi thứ, mọi điều đều làm tớ cảm thấy trống rỗng. Lúc nào mình cũng muốn gào thét, phá tan thứ gì đấy. Mình biết được những thay đổi này nhưng không thể nói được với ai kể cả chồng vì chồng còn quá nhiều việc để phải bận tâm đến những chuyện thế này. Mình rất dị ứng với kiểu lẳng lơ ngoại tình, có lần mình mơ chồng đi lại với một phụ nữ váy đỏ khi đó mình cũng thấy bực tức trong người (có nói với chồng) xong rồi thôi. ĐIển hình tối qua mình lại ghen với giấc mơ chồng mình có người khác và lần này mình cáu gắt thực sự như chồng đang làm việc đó ở thực tại. Lý trí bảo mình không được hành động thế nhưng không hiểu sao mình không cưỡng lại được mình tỏ thái độ rất khó chịu khi nhìn thấy chồng - khó chịu thực sự trong đầu mình luôn lởn vởn những hình ảnh đó. Mà từ trước tới nay mình luôn tin tưởng chồng tuyệt đối, mình nghĩ chồng cũng tin mình như việc nhớ cả pass và mật khẩu một số trang ở máy tính mình nhưng tuyệt nhiên mình chỉ vào để chơi trò chơi chứ không hề xem xem nội dung hay chồng trao đổi điều gì với ai. Nói ra mọi người không tin nhưng thực sự là như vậy,vì với mình thà không biết còn hơn biết để nghĩ lung tung miễn là khi về chồng luôn toàn tâm toàn ý với gia đình và "khuất mắt trông coi" là được. Cho đến giờ phút này mình vẫn khẳng định là mình rất yêu và tin tưởng chồng như thuở ban đầu, nhưng vấn đề ở chỗ mình đang không biết mình có ở dạng có vấn đề về thần kinh hay không dù mình vẫn cố gắng vượt qua nhưng cảm xúc của mình rất dễ bị bùng nổ. Mình bị tự kỷ khi vừa hỏng thai hay mình trở thành người không bình thường????

Mong mọi người cho lời khuyên vì mình cũng không biết phải nói những điều này với chồng thế nào để chồng hiểu được, mình thấy thực sự bất ổn!!! Help...help...help..