Thật sự em mỏi mệt vô cùng , chả là gia đình nhà chồng em có 3 anh em , anh cả đã ra ở riêng , chị chồng cũng đi lấy chồng , vợ chồng em lại ở ngôi nhà của bố mẹ chồng em , đùng là nhà hơn cái nhà trọ , khổ lắm cơ , đã từ lâu lắm rồi em ko cảm thấy rất khó chịu , nhưng ko tiện nói nên đành ngậm ngùi để trong lòng thôi . Chuyện là thế này các bác ạ .

Chị của chồng em đã đi lấy chồng ở tận bên Đông Anh , cũng đã đc 6 năm rồi , mấy năm đầu đi lấy chồng thì thấy bảo là mở quán thuốc ở nhà bán , nhưng rồi lại thôi ko bán nữa , thế là ngày nào chị ấy cũng sang bên này , ( nhà em ở Hoàng Mai ạ ) . Cứ sáng 6h là đã thấy sang rồi , rồi đến tận 5h chiều mới chịu về , chị ấy bảo là lừa mẹ chồng là đi làm , chứ ở nhà bà ấy vừa chửi mà còn bắt làm việc nhà nữa chứ ( nhà chồng chị ấy làm nông ạ ), chị sợ mệt nên sang bên này . Hic hic, 1, 2 ngày còn chịu đc , đây pải mấy tháng liền , khổ nỗi là sang bên này có làm giúp j đc đâu ạ , cứ sang là leo tót lên phòng vợ chồng em là ngủ , hết ngủ lại xem phim , đến giờ cơm trưa lại gọi xuống ăn , ăn song lại lên xem tivi ngủ tiếp , cứ thế ngày nào cũng thế , có nhiều lúc chồng e ở nhà trưa , chị ấy lại ngủ ở phòng của em , 2 vợ chồng lại dẫn nhau xuống phòng khách để nói chuyện , nhiều lúc em pải ngủ dưới ghế ở phòng khách ấy , khổ quá đi thôi , phòng mình mà cũng ko đc tự do , có nhiều lúc em bảo với chị ấy là sao chị ko ở nhà chồng chị mà còn giúp đỡ mẹ chồng chị , mà chị ở nhà mà chăm con luôn đi chứ . Các bác biết chị ấy nói j ko Chị ấy bảo là kệ bà ấy .

Thật sự em ko còn lời nào để nói với chị ấy nữa , đợt trc mẹ chồng em còn ở đây thì suốt ngày 2 mẹ chị ấy đi nói xấu bố mẹ chồng của chị ấy . Có nhiều lúc em nghe đc , em thấy chối tai quá em nói luôn là , xấu đẹp j thì cũng là bố mẹ đẻ ra chồng của chị , mà em thấy là bà ấy chăm con của chị thế cơ mà . Thế sao ngày nào em cũng thấy chị kể xấu mẹ chồng chị là sao nhỉ . Thế là bà ấy cứng họng ko nói đc j luôn .

Em quay lại cái chuyện chị ấy sang chỉ ăn với nằm ko thôi ạ . Ko giúp đc em cái j thì thôi lại còn hay phá thêm các ạ . Biết con gái lừa là đi làm rồi mà bố mẹ chồng em cũng chẳng nói j , lại còn hùa vào thêm bảo là : Thôi sang bên nhà mình mà ngủ , đêm hôm phải thức trông cháu mệt rồi . Hic , chẳng nhẽ mỗi chị ấy pải thức đêm , em còn có 2 đứa con , đêm nào mà chẳng pải thức pa sữa cho con . Có con mọn là pải thế là đúng rồi , em có kêu ai đâu , mà sao chị ấy suốt ngày kêu với than thôi . Em mệt mỏi vô cùng các bác ạ . Bây giờ em pải làm sao đây , 2 vợ chồng em cũng pó tay luôn rồi .:((