Tớ đang có nhu cầu như tiêu đề ấy ạ. Hiện tại tớ có 150tr, 2vc lương 16tr, chưa có con,chi tiêu tầm 3-4tr/ tháng, không phải thuê nhà sẽ dư được trên 10tr. Tớ muốn mua căn hộ rẻ nhất giá 774tr và vay gói hỗ trợ 30 nghìn tỷ. Tớ mới làm xong hộ khẩu hà nội, làm thế nào để bộ thủ tục vay của mình thuyết phục ngân hàng. Mẹ nào đã vay thành công rồi thì chia sẻ bí quyết giúp tớ với. Tớ tìm hiểu thì thấy khó khăn nhất là vụ xác nhận tình trạng nhà ở. Nhưng tớ thấy có người lấy được xác nhận rồi mà ngân hàng nó lại hoạnh họe nội dung cái xác nhận chưa phù hợp. Vậy nội dung thế nào thì mới thuyết phục được ngân hàng? Hay là vụ chứng minh tài chính, lương cố định trả qua thẻ hàng tháng của tớ 7tr, chồng là 6tr, nên để mức lương này hay là xin sếp ký cho bảng lương cao hơn...Và trong bộ thủ tục có cần thêm giấy tờ gì để thuyết phục hơn không. Sang tháng tớ phải đặt cọc 20% căn hộ rồi nên giờ lo vụ này lắm. Nếu đặt tiền mua rồi mà không vay được ngân hàng thì tớ sẽ khó khăn lắm. Các mẹ chia sẻ giúp tớ với nhé.