Xem tử vi nhà bác Hoạt – Nguyễn Văn Cừ. Hà Nội.

Hôm qua em có đi xem tử vi nhà bác Hoạt. Bác này nghe nói trước ở Bạch Mai

Có mẹ nào từng đi xem ở đấy rồi thì chia sẻ nhé

Trời thì nắng gần chêt mò đến nơi em thấy đã có 3,4 người ngồi đợi rồi.

Cảm nhận của em là bác xem cho những người trước em mỗi người tấm 2o phút. Có 2 mẹ con cô gì đó nhìn cũng sang trọng đi xem thì sướng lắm vì được phán là thằng con sau này làm ông chủ. : cô ấy bảo em đi xem chỗ khác bảo cậu đó không làm được việc gi, bé nhờ mẹ, lớn nhờ vợ, già nhờ con đến đây bác phán thế sướng quá cứ cười.

Tiếp một chị thì phán hỏi chị ấy có 2 người là liệt sĩ trong dòng họ thiêng lắm, phù hộ chị này. Chị này bảo ko biet là có 2 liet si hay khong ( dòng ho nào chả co liet si hả các me ?. Bảo chị này buôn bán đất cát nhanh nhưng thủ tục thì sẽ rườm ra mấy tiền vì giấy tờ ( em nghe nó cứ không giống từ vì lắm

Đến một anh truoc kề em thi phán rằng năm nay làm thủ tục giấy to tốt.

Noi chung là em thấy không ai bảo đúng cung ko ai phan đổi. Thấy mọi nguoi xem xem thì ngôi một lúc có thể do phán chung chung chả biết đúng sai thế nào.

Đến lượt em

E hèm. E khai cháu sinh ngày này năm 1991 giờ thì mẹ cháu chỉ nhớ tầm 4h chiều, không nhớ chính xác. Bác nhìn cái gì đó trên laptop bảo không đúng h sinh. H sinh của cháu phải là 5h 1o phút chiều.

Bác hỏi em từ bé đến h có bị bỏng chưa. Em bảo chưa. Bác bảo thế thì sẽ bị bỏng. Em hỏi nặng hay nhẹ ạ. “ À nhẹ thôi” E nghĩ nếu nhẹ thì chắc 7 tỷ người đều bị bỏng rồi trong đó có em . Cháu là con thứ mấy trong gia đình “ Dạ cháu là cả “ Tiếp” Từ bé đến h cháu bị phẫu thuật bao h chưa” ‘ Dạ chưa . “ Xong ổng hỏi “ Có mồ côi bố mẹ không ?” WTF bố mẹ người ta còn sống như thế mà hỏi thế . Bố mẹ cháu đang làm công chức hay kinh doanh gì. What ? chẳng nhẽ thầy xem từ vi làm ko xem dc bố me làm gì hả các mẹ “ Bố mẹ cháu làm nông nghiệp thôi ạ “ “ Vậy à “ Lại quay sang hỏi bố mẹ “ Mẹ cháu đã phải phẫu thuật bao h chưa. Em nghĩ mẹ có cái tiểu phẫu mổ u bã đậu nên trả lời có . Tưởng bác ph.án gì sau khi hỏi xong hóa ra để đây. Em bắt đầu thấy quen quen với câu hỏi hỏi chị xem trước

Xong hồi bé suýt chết đuối chưa, ‘ cháu chưa ạ ‘ “ Nếu suyết chết đuối thì rất tốt”

What? Không hiểu

Đến phần phán:

Tính tình: nóng tính , thẳng tính, điệu ( Cái này em thấy không đúng em it nói, và hay nhường nhịn cũng ko điệu đâu nha

Tiêu tiền rộng: Cái này đúng 5o%. E rộng tùy chỗ

Bác bảo em phù hợp với các ngành giáo viên, y và ngành gì đó em ko nhớ vì mải tập trung vào 2 ngành đầu vì thực sự không hợp cái mẹ gì cả. Em mà làm bác sĩ thì chết tiền đền mạng người . Giáo viên thì nhàm chán em chịu không có nổi.E bảo cháu đang làm nhân viên văn phòng .Bác bảo “ Ờ ngành đấy thuộc ngành giáo viên , cũng dc “ @@ Các mẹ thấy có đúng ko ?

Tiếp “ M làm nhân viên văn phòng mãi , cả đời không lên dc đâu chỉ làm nhân viên thôi , chỉ có kiếm tiền bên ngoài song song thì dc. ( sao nãy bảo dc mà nhỉ)

Sau này số không nghèo nhưng không giàu, Được cái có rất nhiều đất , 3- 4 mảnh mà mảnh nào cung có giá trị. ( Các mẹ ơi em tưởng giàu đất là giàu rồi chứ nhỉ ?

Sau đấy là một loạt câu phán em thấy không đúng trọng tâm lắm. Cháu làm nhà hướng này..này , gẫn chùa, không chung vốn với anh em họ hàng thì tốt.

Tiếp “ Tránh kết hôn làm ăn với tuổi Ngọ Thân Tý ra, làm ăn thi chỉ có phá sản” “ Ơ bác ơi cháu tuổi Mùi thì cháu tường hợp tuổi Ngọ chứ ạ “ “ Đấy là trên lý thuyết” thế thôi em lại ngôi im nghe

‘ Cháu tránh đỏ đen chứng khoán ra. Kinh doanh thì làm tốt các mặt hàng Kim khí điện máy, xăng dầu, giấy tờ, nhà in , giáo viên, đất cát, xây dựng, thuốc tây , quần áo, mỹ phầm” Các mẹ ơi thế này thì có ngành nào em không kdoanh dc không ?Á nghe quen quen. À anh xem trước mình cũng dc phán như vậy

Continues. Cháu lấy chồng thì lấy người con 1 thì tốt, ko còn bố mẹ chồng thì tốt, mẹ tốt hơn nữa là lấy người có vợ ly hôn rồi. Lấy năm 27, 29 tuổi là đẹp.’ Tự dưng thấy buồn quá các mẹ ạ . E ko đến nỗi nào đâu. Cũng xinh và có trình độ

Em hỏi “ Thế bác xem giúp cháu, bao h cháu lấy chồng ?” “ Cái này t biêt sao dc phải do cháu tự quyết chứ ? – Phải vậy ko các mẹ, từ vi không biết đc mình lấy chồng lúc nào à . Mà ai chả bảo tuổi 27, 29 đẹp thì biết rồi. Xem tử vi chứ có phải xem tuổi cưới đâu mà đẹp hay không. Xong bác nói cái gì đó mà mà “ M lấy thắng tuổi Tuất thì nó đấm vỡ mồm” “ Ơ bác ơi nãy bác có bảo cháu tránh tuổi Tuất đâu “Bác mới trả lời “ Ờ thì tuổi Tuất cũng không phải là nghịch nhưng cũng có cái không tốt” !!!!!!!!!!!!!

Công việc bác nói chung chung , hỏi chuyển viecj dc không thì trả lời “ cũng dc “ xong hình như bắt dc ý mình nên bảo công việc hiện tại có nhiều cái chưa ưng ý lắm. Bác hỏi em năm nay có ý định đổi xe. Em, bảo không vì em mới mua xe cuối năm ngoái thì lại quay ra thế thì phải đi xe cần thận tháng 7,8,9, 1o . Em thấy nó không có liên quan lắm ấy.

Bác bảo em năm nay học hành thì dc nhưng thi cử thì không đỗ. E đi làm rồi còn thì cử gì nữa các mẹ mà nói mấy cái thừa thãi này. Xong bảo nhà em là năm nay nhà cháu làm giấy tờ là dc việc . Em thấy nói cái này quen quen . À anh xem trước cũng nói vậy. Mà nó cứ vô thưởng vô phạt thế nào ấy. Nhà em đầy đủ giây tờ cần làm cái gì nữa đâu. Lại bảo họ nội em năm nay có tang hoặc sang cát. Dòng họ nào mà chả có người mất hoặc sang cát trong năm hả các mẹ ?

Tóm lại là nhưng cái em cần biết như công việc tình yêu thì không trả lời dc nên em cố hỏi “ Thế chồng cháu sau này thế nào a ‘- “ M phải lấy chồng rồi t mới trả lời dc chứ “ @@ có phải k các mẹ, thầy xem từ vi không xem dc tương lai chồng mình à ?

Em lại hỏi “ Cháu định mở cửa hàng quần áo với chị Sinh năm 9o tuổi Ngưa “- Cái này là e có plan thật . “ Cái này bác xin trả lời là được “ “Ơ nhưng mà bác ơi, Bác bảo cháu tránh tuổi Ngọ ra mà “ Thế bác mới trả lời em rằng “ Tuy là tránh tuổi Ngọ ra nhưng cháu làm với Tuổi Ngọ thì chỉ lãi it hơn thôi chứ cũng dc ‘ Thê là thế quái nào thế các mẹ ? em thật sự không hiểu.

Xong bác bảo em xong rồi nhá và gọi người tiếp theo lên . Tổng thời gian xem là 2o phut em nghĩ ko thỏa đáng lên đưa 1ook. Bác bảo em “ 3oo chứ” thế là em rút thêm 2oo. Bác vẫn nói thêm “ rẻ nhất hà nôi rồi đấy, m đi xem tử vi 1ook thi t chịu m” Em nghĩ bụng thôi kiếp sau làm thầy xem tử vi cho nhanh giàu.

Em cố nán lại 2 phút cho trấn tĩnh vì thấy bị đơ do mất tiền mà kiểu không hiểu gì ấy. Thấy lại câu hỏi quen thuộc vang lên cho chị tiếp theo “ Cháu bị bỏng bao h chưa ? & năm nay họ nội cháu có tang hoặc sang cát nhé.

Em về . Tối lên mạng tìm hiểu về thầy thấy cái video của 1 chị nào đấy bảo xem không ok. Thì nghe nội dung cũng thấy có đoạn phải lấy người con 1 hoạc có vợ rồi là tốt + một số thứ same same.

Túm cái váy lại là lần đầu em đi xem tử vi mang vê suy nghĩ cả người + 1 vạn câu hỏi vi sao. Vấn đắn đo về cái giờ sinh. Em tưởng tử vi thì phải xem dc tất cả tương lai, sự nghiêp, chồng con chưa sao bác ấy cứ list ra một list dài cho em lựa chọn với dạy em bài học chọn chồng vậy. E tưởng những cái này tử vi định sẵn rồi hả các mẹ

Có chị nào xem bác Hoạt rồi không chia sẻ chút đi ạ.