Mình mới lấy chồng được hơn 7 tháng à, lấy nhau khoảng nữa tháng thì có em bé rồi. Mình là 9x nên tính vẫn còn trẻ con lắm lại thích lãng mạn, nhõng nhẽo nữa. Chồng lại hơn mình nhiều tuổi nên hai vợ chồng nhiều lúc không hiểu nhau. Mới lấy chồng, làm dâu rồi mang bầu, giờ chuẩn bị làm mẹ nên mình bỡ ngỡ lắm. Chồng mình hiền lành những cũng khá cọc tính và vô tâm nên thời gian đầu vợ chồng giận hờn, cãi nhau miết. Chồng mình lại đi làm xa nhà, lâu lâu mới về, mình làm dâu cũng không hợp mẹ chồng lắm, lại mang bầu nên thấy buồn và tủi thân vô cùng. Thời gian đầu mình khóc miết, biết là mang bầu khóc nhiều không tốt nhưng mình chẳng kiềm lại được. Chồng mình thì vô tâm, thương vợ nhưng chẳng bao giờ biết dỗ dành hay an ủi vợ. Khi nào chồng về thì 2 vợ chồng vui vẻ lắm, lúc chồng không về được là lúc nào cũng có chuyện để giận nhau. Giờ vợ chồng mình giận nhau không thèm liên lạc 2 ngày rồi. Bình thường rảnh là hai vợ chồng gọi điện thoại, nhắn tin miết. Chỉ tại chồng mình vô tâm quá, ngày kỉ niệm nhớ đấy nhưng chẳng nỏi với vợ được câu nào ra hồn, đi nhậu say về ngủ lúc nào không biết, làm mình thấy tủi thân khóc miết. Mình trách thì anh nổi cáu lên. Ngày đi làm, tối về chơi game chẳng thèm gọi hỏi vợ 1 tiếng. Mình nói thì chồng cau có kêu muốn có không gian riêng, có hứng thì gọi không thì thôi. Rồi lại nói mình hay đòi hỏi. Đàn ông là vậy đấy, đâu có hiểu nổi buồn khi vắng chồng, phải vò võ 1 mình. Nhìn người ta mang bầu được chồng chăm, mình thì lủi thủi một mình, chỉ có điện thoại để liên lạc mà chồng còn khó chịu. Đi làm về mệt, gặp mẹ chồng rồi chồng vô tâm vậy mình ức chế quá. Không biết mình có trẻ con quá không? có nên làm hòa trước không nhỉ? Mình thấy nhớ chồng lắm nhưng thật ghét tính vô tâm, hay nổi khùng của anh.Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình nha