xin chào các chị,

Em là thành viên mới của webtretho.

Hiện tại e đang rơi vào tình huống rất khó xử. xin các chị cho e lời khuyên.

Gia đình bố mẹ đã chia tay. Khi lên đại học, e sống cùng bố và gì. Nhưng vì gì khó tính qua, hay chửu mắng và cũng một phần tính trẻ con trong em nữa nên e đã chuyển sang sống cùng vs anh trai, khi a ý mới kết hôn. có lẽ đây là sai lầm lớn của em. Vợ chồng son tự dưng mình lại sống cùng. và điều j đến cũng đến, sau khi chị dâu sinh cháu thứ nhất, mâu thuẫn giữa em vs chị dâu đã xảy ra. đến khi chị em có cháu thứ 2, mâu thuẫn ngày càng lớn hơn nữa. kết quả là sống cùng 1 nhà nhưng ko ai nói vs nhau câu nào:( gần đây, vì kinh tế kho khăn, thời gian tới gia đình a trai e sẽ chuyển về sống cùng vs e trai của chị dâu, và điều chắc chắn là e ko thể sống cùng. mọi người quyết định sẽ để e về sống cùng bố và dì, nhưng suốt ngày mà chịu cảnh chửu mắng thì e cũng mệt lắm. e sợ nhất là nhữngn người ngọt miệng lữoi nhưng trong bụng ko rõ thế nào. vs cả mình đã ra đi ở đấy rồi, h lại quay lại. rồi mọi chuyện sẽ ra sao :( e đang dự định thuê nhà ra ở riêng, nhưng vs mức lương hiện tại 6tr của em liệu có sống được ko, lại còn bao vấn đề khác nữa ??? e chưa ra ngoài sống bao h.

em đang phân vân quá, nên làm thế nào bây giờ ???

mọi người ai đã từng trải, từng có kinh nghiệm, cho e lời khuyên vs:|

cảm ơn các chị.