Các mẹ ơi, cho em hỏi chuyện này với ạ. Bé nhà em bây giờ được 5 tháng tuổi rồi. Em đi làm đã được 1 tháng. Bé ở nhà với bà nội và người giúp việc. Sáng em đi làm thì hút sữa ra để ở nhà và trưa lại về cho con ty mẹ. Bé không chịu bú bình nên bà và NGV phải đút thìa. Buổi trưa em về, bé nhìn thấy mẹ không mừng rỡ lắm (nhưng nếu cho bé ty thì bé thích lắm và dù còn đang no cũng vẫn ty mẹ) và chưa biết theo mẹ hay ai cả. Bà nội thì bảo nó ở nhà với bà, bà bế nhiều thì nó phải theo bà chứ. Huhu, nếu đúng thế thật thì em tủi thân lắm lắm, buồn lắm. Không phải em ích kỷ không muốn nó theo bà nhưng mẹ nào mà chẳng muốn con cái gắn bó với mình nhất, thậm chí là bám lẵng nhẵng theo mình phải không các mẹ?

Các mẹ cho em hỏi là đến khi nào thì bé biết theo? Và như trường hợp của em thì bé theo mẹ hay theo bà nhiều hơn???

Hik hik, em có con lần đầu, chẳng có kinh nghiệm gì, mong các bố mẹ đừng cười em nhé. :Rose::Rose::Rose:

P/S: sở dĩ em phải hỏi các bố mẹ việc này là vì bà nội có vẻ chỉ thích cháu theo mình chứ không theo mẹ. :Sad::Sad::Sad: