:Laughing:Tôi sinh bé đầu đã dc 5 tháng rồi .tôi và chồng ở riêng tại hà nội nhưng khi tôi sinh thì về quê ( bắc ninh ) để có người có kinh nghiệm chăm sóc( chong tôi nói vậy ).sinh xong chồng tôi ở nhà chăm tôi dc 1 tuần rồi lại phải ra hnoi đi làm vì vậy tôi ở nhà với bố mẹ chồng.tôi sinh thường nhưng vẫn phải khâu chắc các mẹ trải qua đã biết hơn nữa là bé đầu nên tôi cũng chưa có kinh nghiệm .vậy mà hỡi ôi mẹ chồng tôi bỏ mặc tôi tự xoay sở và đi chợ từ sáng tới trưa về giặt cho tôi ít quần áo rồi ngủ trưa chiều lại đi chợ.bạn có biết ko buổi tối mang tiếng ngủ với tôi để giúp đỡ nhưng bà ngủ ngáy rất to bé nhà tôi dậy mà bà cũng ko biết mình tôi đau như vậy lại phai dậy làm mọi việc xong xuôi rồi bà mới biết lại hỏi là nó ị ah hay …..sau ngủ tiếp luôn.tôi tủi thân lắm lại ko có chồng ở bên nữa vì vậy dc 15 ngày tôi nói chồng xin cho tôi ra ngoài ha nội.nhưng bạn có biết ko ông bà nội nói ko ra trông bé nhà tôi dc vì còn có ông ở nhà và còn phải đi chợ ( các mẹ thấy thế nào .pó tay) hơn nữa cũng chẳng bao giờ bà gọi dienj ra hỏi thăm cháu thé nào.bà hay ông có ra đay chơi thì ở nhà chị chồng tôi (chủ yếu là chơi với cháu ngoại mà ) nếu có tới thì cũng chủ yếu là để tôi nấu cơm cho ăn vì anh chị chồng tôi đi làm .vây là 5 tháng nay 1 mình tôi chăm con ko ai giúp,tôi thật buồn .chồng tôi thì lại nghiện game nên lười bế con lắm .hầu như chỉ bế dc 15-30 phút 1 ngày .tôi thật sự chán và mệt