Chuyện của tôi thật dài vì nó bắt đầu bằng một tình yêu chị em 7 năm.Tôi nhiều hơn chồng 2 tuổi,nhưng trông tôi vẫn trẻ hơn chồng.Lần đầu tiên về ra mắt bố mẹ chồng tôi đã bị phản đối vì nhiều tuổi hơn anh.Nhưng điều đó chẳng anh hưởng đến tinh yêu của chúng tôi.Lần thứ 2 anh lại đưa tôi về nhà và tôi đã bị mẹ chồng phản đối ra mặt.Sau đó còn gọi điện cảnh cáo la ko được theo đuổi chồng tôi.Nhưng mẹ chồng tôi đâu biết anh mới là người theo đuổi tôi từ năm nọ sang năm kia và đã bị tôi từ chối nhiều lần.Sau lần gọi điện của mẹ chồng 2 tháng thì tôi có thai.Một tháng sau chồng tôi thông báo với bố mẹ.Chồng tôi bảo lúc bộ mẹ nghe tin thì chết đứng người.Nhưng sau đó cho goi tôi về để noí chuyện.Tôi căng thẳng nhưng luôn có chồng ở bên cạnh.Sau đó 2 tháng thì chúng tôi cưới.Chồng khuyên tôi nên ở lại hn sau khi cưới và nói cho tôi biết tính cách mẹ chồng và bố chồng.Nhưng tôi ko nghe anh.Vì tôi tin với bản tính nhu mì và biết điều..... của mình sẽ làm bố mẹ chồng vừa lòng.Giờ mới biết tôi đã ko nghe lời anh là sai.Giò tôi như con cún con trong nhà suốt ngày loanh quanh trong nhà và nghe mẹ chồng trì triết chửi rủa,la mắng hàng ngày.Từ sáng sớm cho đến khi đi ngủ.Căng thẳng,mệt mỏi.Chồng tôi là người hiểu nên luôn đứng về phía tôi.Như thế mẹ chồng lại càng được thể chửi tôi.Từ lúc tôi bước chân về nhà chồng đến bây giờ lúc nào cũng căng thẳng.ngay cả lúc tôi đẻ bà cũng ko tha cho tôi.Lúc nào cũng gây căng thẳng và áp lực.Tôi đẻ được 9 ngày thì lúc nào bà cũng tỏ thái độ ko hài lòng,mặt lúc nào cũng hằm hằm muốn ăn tươi nuốt sống vợ chồng tôi.làm cái gì thì quăng quật và sẵn sàng mắng chửi tôi.Mới đẻ.con thì ỉa đái suốt đêm/nó thức đêm ngủ ngày.thì ngày tôi phải ngủ bù khi con ngủ chứ.Nhưng mỗi lần tôi ngủ thì bà lại vao phòng hoi nọ hỏi kia về đứa bé và nói tôi "con ngủ thì lại ngủ theo à?",Phải thức khuya day sớm chứ.cứ 6h sáng bà đem cơm lên cho tôi ăn.Tôi ko được ngủ một thời gian dài nên mệt mỏi ko nuốt được nên lại bị mằng.Vì thê tôi ko đủ sữa cho con bú.Đứa bé háu ăn ko chịu ăn sữa ngoài.Mỗi lần cho ăn là nó lại khóc.Bà ấy lại chửi tôi đủ thứ.Một hôm bố chồng và chồng đều vắng nhà,con gái tôi lại khóc khi cho ăn sữa ngoài lúc 1h đêm.Bà ấy chạy từ phòng sang và chửi tôi thậm tệ,tôi cứ ngồi nghe bà chửi và cho con uống sữa.Bức quá tôi cãi lại là"mẹ kệ con".Bà đuổi tôi nóitoic,chửi đm,đc ,nói tôi là con này con kia.Tôi cứ ngồi ôm con nghe bà chửi,rủa xỉa xói 1 tiếng đồng hồ.Sáng hôm sau thức dậy thì bà đi chợ và mua chân giò bảo tôi con ngủ thì xuống mà làm mà ăn.

Tối chồng đi làm về ,mẹ chồng và chồng ăn cơm trước.tôi ăn cơm sau.Lúc tôi đang ân cơm thì bà đi bổ hoa quả,tôi đặt đũa xuống cái đĩa để chan canh cho dễ nuốt.Vô tình cái đũa rơi xuống mâm cạch một cái.Bà quay mặt lại ngờm ngờm và ko nói gì.Đến nửa đêm vợ chồng tôi lại cho con uống sữa ngoài.con lại khóc.Bà mc lại chạy sang chửi và nói là toi dám "phi đũa vào mặt bà".Và bà cứ lừ lừ tiến lại gần tôi như muốn ăn tươi nuốt sống tôi,mồm thì chửi rủa ko ngớt.Chồng tôi thây vậy liền nói"mẹ định đánh nó à".Được thể bà càng chửi tệ và chồng cầm tay bà đưa bà về phòng.Bà cào cấu chửi rủa chồng tôi chảy cả máu.Và nói chồng tôi vì tôi mà đánh bà.Bà lại đuổi tôi ngay ngày mai phải cút khỏi nhà bà.Đây là nhà của bà chứ ko phải của chồng tôi.Sáng hôm sau không khí căng thẳng bao trùm.tôi quá mệt mỏi ko còn thiết gì.chỉ thương con thương chồng.Bố chồng đi công tác ko có nhà.Hai vợ chồng gọi điện xin phep bố cho mẹcon tôi về ngoại chơi.Bố chồng biết là có chuyện vì tôi mới sinh bé được 1 tháng mấy ngày.Bố chồng bảo đợi bố về.Nhưng ko khi buổi sáng đó quá căng thẳng,chồng tôi vừa thương tôi vừa ko chịu nổi mẹ chông và cái không khí này nên quyết định thuê taxi đưa 2 mẹ con về ngoại.VC tôi ở nhà ngoại gần 3 tháng,nhưng chưa một lần MC gọi điện hỏi thăm đừng nói là đến chơi với cháu.(mặc dù rất có điều kiện,nhà chồng tôi rất khá giả,chồng tôi lại là côn một,con độc).Chỉ có bố chồng và cô chông lên thăm cháu 1 lần và một lần đón mẹ con tôi về nhà.Từ ngày về nhà mâu thuẫn giữa tôi và mẹ chồng lại căng thẳng hơn trươc.Ngoài những cái ko thiện cảm từ trước với tôi thì giờ thêm cách chăm sóc con gái tôi.Phải công nhận là bà rất yêu chiều cháu,chăm sóc cháu.Nhưng đã gan 30 năm bà ko chăm trẻ con.sống ko bận bịu con cái cháu chất bao giờ.Cách chăm cháu của bà vụng về làm tôi phải chỉnh lại thì bà lại nói toi quát tôi thậm chí chửi tôi.Con tôi mới được 5 tháng tuổi mà đem đồ hoa quả tủ lạnh ra cho cháu ăn.Tôi bảo cháu no ăn sẽ bị viêm họng.giờ con cho cháu uống nước hay ăn bột vẫn phải dùng ấm/Bà nói:để cho nó quen đân.Tôi thấy bà xay na cho chau ăn mà ko bỏ hạt tôi bảo"mẹ để con bỏ hạt đã,cháu nó ăn thế nào được hạt mà mẹ xay?"thì bà bảo"đồ ngu,xay lại còn ăn cả hạt"Tôi kệ cho bà xay.Ừ thì tôi ngu.Cuối cùng cốc na ấy chính bà ấy cũng ko ăn được.Cách chăm sóc cháu của bà tôi ko yên tâm và chồng tôi cũng vậy.VC tôi quyết định để con tròn 1 tuổi thì tôi mới đi làm.Càng thế bà càng chửi tôi hàng ngày,hàng giờ ...Và mỗi ngày bà đều soi mói tôi để chửi.Mà mỗi lần chửi thì tiếng bà the thé làm tôi giật mình va rát tai ko chịu nổi.chồng tôi biết tính mẹ chồng tôi là cái gì bà ấy phải là người thông thái nhất,biết nhất và bà nói gì là phải làm theo kể cả sai.Thật đúng là:thứ nhất mẹ chồng luôn luôn đung,thứ hai mẹ chồng sai phải xem lại điều thứ nhất.Câu mà chồng tôi vẫn thương nói bông đùa với tôi như vậy.Chúng tôi dự định con tròn 1 tuối sẽ chuyển ra ở riêng dù đi thue trọ.Các ban ơi cho tôi lại khuyên để tôi có quyết định đúng đắn cho gia đình nhỏ của mình để con tôi ko phải khổ,vợ chồng tôi ko mang tiếng là bất hiếu có nhà ko ở bỏ bố mẹ mà đi.Tôi và mẹ chồng hòa hợp để chồng tôi ko phải đứng giữa/.(nhà tôi ở một tỉnh lẻ và chồng tôi làm ở hn nên muốn chuyển ra hn để tiện cho công việc đỡ phải đi lại vất vả hàng ngày).

CÁC mẹ đọc tâm sự của tôi xin cho tôi lời khuyên chân thành với nhé!

.