Mình đã trót cãi mẹ chồng rồi không biết phải làm sao nhưng giờ này mình thấy ấm ức quá, nước mắt vẫn đang còn chảy dài, mình không phải không thương mẹ chồng, trót thương chồng rồi lấy nhau mình coi mẹ chồng như mẹ đẻ thậm chí là hơn vậy mà vẫn không được,

Mẹ chồng mình ko xấu tính nhưng nếp nghĩ ngày xưa vẫn cứ áp đặt cho vợ chồng mình và mình phải làm theo tất nhiên cũng có cái đúng có cái không nên mình thẳng thắn nói rõ ra suy nghĩ của mình thì bị coi là cãi mẹ chồng.

Mình đã một lần dù không đồng ý với cách làm của bà vì con mình mới chưa đầy 2 tháng tuổi bà bắt phải đi lấy thuốc cam về cho con uống nhưng mình ko đồng ý cuối cùng vì nể bà vẫn phải cho con uống rồi con cũng có khỏi bệnh đâu,

Bây giờ mình nói với bà ko muốn áp dụng mấy cách đó thì bà nói là cái kiểu con dâu gì mẹ chồng bảo không làm, rồi con dâu gì mẹ nói chưa xong cãi đã xong. Mình đi đẻ mới 5 ngày trên viện về bà đã chửi bới, 20 ngày sau lại một lần nữa, chưa đầy 3 tháng lại nữa, nhà mình chuyển nhà mới, nhà cũng còn tuềnh toàng chưa chắc chắn bị trộm vào trộm đồ bà đổ liền là tại mình mà lúc đó mình mới sinh bé chưa được 4 tháng trời, hôm đó cả chồng và mẹ chồng mình cũng ngủ ở nhà, mình bị tụt huyết áp ngất ở dưới bếp một tuần trời nghỉ làm chỉ ở nhà tiêm với truyền mà mẹ chồng mình bảo mình giả vờ..............

thử hỏi có ai còn có thế khổ hơn mình nữa không, mình thật sự không sống nổi nữa. giờ này mẹ chồng mình đang xui chồng ly dị với mình, mình thương con nhưng giờ giải thoát chắc là cách tốt nhất cho 2 mẹ con mình, giờ con mình mới 8 tháng tuổi mình không biết phải làm gì nữa.