Chuyện của em còn thế này cơ các mẹ ạ:

Em lấy chồng cũng vì cái tội không tìm hiểu kỹ, ông chồng thì không đi làm nhưng giả vờ là đi làm, sáng ra xách xe ra đi làm như đúng rồi ấy rồi cuối tháng đưa cho em 2-3 trăm nghìn rồi bảo tiền phải trả nợ đứa bạn (trước vay bạn mấy chục triệu làm j đấy em cũng không biết bảo là vay từ hồi mới ra trường cơ).

Đến gần đến ngày đẻ rồi em phát hiện ra là nói dối ko đi làm (vì xin việc ở đâu cũng không được vì không có kinh nghiệm) mà đến nhà mấy đứa bạn bán hàng online ngồi chơi, mc em lên bảo là bây giờ con trai bà không đi làm thì em phải có trách nhiệm nuôi chồng em sau này chồng đi làm lại nuôi lại em (hehehehe nghe ko lọt tai mấy mẹ nhỉ).

Em cũng nói là em đi làm không có bảo hiểm, nghỉ 6 tháng sẽ không có lương (em nói thế để ông chồng quý hóa của biết điều mà đi làm kiếm tiền đừng dựa dẫm vào em nữa vì 8 tháng bầu bí toàn em phải nuôi ổng), mc đang ngủ ở giường bên ngồi bật dậy bảo mày đi làm ở đâu mà ko có lương không có bảo hiểm, làm gì có công ty nào như thế???

Khi em đẻ xong vì cơ địa em không có sữa cho bé, mc xuốt ngày đay nghiến làm gì có ai là cơ địa không cho con bú đồ nhà quê học đòi làm sang, nhà mày đã giàu có gì...., chửi luôn các mẹ ạ mà chửi thậm tệ cơ, mà toàn rình lúc ko có ai ở bên em thì mới chửi, còn có người ở đó thì lại mẹ mẹ con con ngọt kinh khủng.

Em đẻ được 13 ngày thì mẹ đẻ em về quê có việc, trước khi về mẹ em có dặn là quần áo thay ra cứ treo lên móc áo để mẹ em lên mẹ em giặt, mẹ em ngại để mẹ chồng lên trông cháu rồi mà còn giặt đồ cho con dâu nữa, mẹ chồng lên trông hộ thì bà bảo "mày ăn gì thì mày tự đi mà nấu, t nấu không hợp với mày mày lại không ăn được" (em chưa bao giờ chê bất kỳ ai nấu nướng các mẹ ạ, em có quan điểm là ngon thì khen là ngon, còn ko hợp với mình thì ko nên chê người nấu sẽ rất buồn).

Vì sinh xong em yếu (vỡ ối từ 5h sáng mà đến 7h30 tối em mới đẻ được nên em bị mất sức) Đến 12h trưa em hỏi mẹ chồng, mẹ ăn gì để con đi nấu ạ, mẹ chồng bảo mày ăn gì mày làm còn tao đợt tý con trai tao về nấu (con trai mẹ lại 1 lần nữa nói dối đi làm, vì em bảo bây giờ em đẻ ko thể đi làm được mà lương không có lấy gì để ăn đây, ông chồng đi làm như đúng rồi, sáng 7h30' tối 5h30' về nhưng lương không có 1 đồng các mẹ ạ, em bị mẹ chồng ghét vì tội bắt con trai quý hóa của bà đi làm).

12h trưa con bạn em tiện đường rẽ qua, cũng là bạn của chồng nên mẹ chồng em biết, nó hỏi em đã ăn cơm chưa, mẹ chồng nhanh mồm nhanh miệng bảo chưa "V nó bảo bác là đồ của bà đẻ mẹ không biết nấu đâu, để tý con dậy nấu", mẹ chồng em bịa ra như thế mà bịa trắng trợn luôn, mặc em ú a ú ớ không làm được gì.....

Khi em sinh được 25 ngày mẹ chồng lại lên, mẹ đẻ thấy có mẹ chồng em ở đấy nên xin phép sang nhà anh trai (lúc này chị dâu em cũng đang chuẩn bị sinh cháu), tối đấy mẹ chồng tuyên bố luôn có cả mặt chồng ở đấy là muốn bà ở đây trông cháu thì "cái V phải đảm bảo cuộc sống cho mẹ và thằng H - H là tên con trai bà, tên chồng quý hóa của em.

Hahaha em nuôi con còn chật vật thì lấy đâu ra tiền để nuôi mẹ chồng và chồng đây các bác, em chỉ cười chứ biết làm sao đây. Em bảo giờ anh H đi làm là có điều kiện lo cho mẹ rồi mẹ ạ, con nhờ mẹ ở đây trông cháu giúp bọn con, mẹ chồng em bảo 'thằng H nó làm gì có tiền mà nuôi mẹ, bây giờ chỉ cần con đồng ý đảm bảo cuộc sống cho mẹ và cho thằng H là mẹ ở luôn, còn không thì tạm thời thằng H nghỉ việc (mẹ chồng em biết là con trai bà ko có công việc nên mỗi tháng dúi cho con 1tr tiền xăng xe, vì tiền chợ trong lúc em nghỉ sinh là tiền em chi hết), đây là cái cớ để con trai bà không phải đi làm.

Mẹ chồng nói đến thằng H tạm thời nghỉ việc để ở nhà trông con thì em không chịu được nữa tức quá các mẹ ạ, nhưng em cũng không dám phản ứng mạnh, em bảo 'mẹ ơi anh H là trụ cột gia đình, anh ấy phải đi làm để lo cho gia đình chứ ạ' (mẹ chồng đang ép em 1 là nuôi cả bà và con trai bà, 2 là mặc em bà không lên trông cháu cho, mẹ chồng về khoe ở quê là 'tôi là mẹ chồng cơ mà, có bà ngoại nó bế việc gì tôi phải bế'. Em thấy em có vẻ cương quyết không cho chồng nghỉ ở nhà (lúc này em vẫn chưa biết là chồng giả vờ đi làm lại). Mẹ chồng em tức lắm, hôm sau ra xe về luôn về đến nhà gọi điện cho mẹ đẻ em bảo "cái V nó không cần tôi nên tôi về rồi bà ạ' làm mẹ em phải tức tốc từ nhà anh em về ngay vì con rể đi cả ngày, mẹ thương con gái mà.

Mẹ chồng em tức tối về kể xấu con dâu khắp xóm, đến khi sau sinh khoảng 2 tháng em cho bé về quê giỗ bố em, mẹ chồng em xuống nhà mẹ em lúc đấy có cả bà ngoại em, mẹ chồng em ngồi vắt 2 chân lên vắt 2 tay, nói mẹ em không biết dậy em, em không nuôi được chồng, để chồng em về xin tiền mẹ chồng, tiền xăng cũng phải cho, tội em bắt chồng lại mà cho ăn ít..., rồi là thằng H nhà tôi đầy mối lấy ra mà không thèm lấy, đầy mối nhà giàu mà tôi cũng chẳng cho lấy ấy chứ, sao lại với phải con bà thế này... ặc ặc em chít mất thôi.

Các mẹ ơi em lấy chồng để dựa vào chồng chứ có phải là nuôi chồng đâu hic hic

À cách đây 1 năm mẹ chồng em lên bảo chồng em có vay của bạn bè hết 45tr, giờ em phải có trách nhiệm, lúc đó em đang đi làm, gặp mẹ đẻ em, mẹ em hỏi thế thằng H nó vay để làm gì mà hết những 45tr, mẹ chồng bảo nó vay chi tiêu gia đình, mẹ em nghe cũng thấy tức thấy tức ấy, con rể mẹ có chi cái gì đâu mà bảo là vay chi tiêu gia đình hết 45tr, đợi con rể về hỏi thì anh con rể bảo là "con vay từ hồi còn là sinh viên và ra trường lúc trước khi lấy vợ cơ.... mẹ chồng há miệng không nói được câu gì luôn.