Em buồn và ức chế quá các mẹ ạ.

Mẹ chồng em 60t phải gọi là hơn cả phim “Sống chung với mẹ chồng”. Bắt chẹt em một cách vô lý lắm và diễn vai nạn nhân rất sâu. Ngày nào cũng có chuyện kể ra chắc nhiều lắm, mà toàn chuyện nhỏ nhặt em thấy chẳng đáng gì, nhưng cách nói và cư xử khiến em rất ức chế.

Em cưới được 5 tháng, có thai 4 tháng. Trước đây công việc tốt, ổn định. Hơn 2 tháng nay từ khi có thai do đặc thù công việc không tốt cho bà bầu nên em ở nhà chuẩn bị điều chuyển sang cv khác. Và mâu thuẫn cứ thế ngày càng tăng mặc dù em đã suy nghĩ bỏ qua, nhịn đi cho êm chuyện.

Mẹ ruột em cũng nghe em tâm sự và khuyên nhủ em thôi. Nhưng thực sự em quá mệt mỏi. Nếu không vì con chắc em đã đâm đơn li dị cho rảnh nợ. Chồng em thì tuy em cũng có giải thích nhiều cách, anh cũng không nói gì (có lẽ do em đang mang thai) nhưng qua thái độ và em tìm hiểu thì thấy có vẻ ngày càng về phe mẹ và nghĩ em là loại hắt hủi hỗn láo với mẹ chồng (mẹ chồng em giả tạo và diễn sâu lắm).

Em biết đang có thai mà căng thẳng nhiều sẽ ảnh hưởng đến con nhưng thực sự ức chế cảm tưởng như không lối thoát vậy. Có mẹ nào đã vượt qua những chuyện này chưa ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthanh1194

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthanh1194