Các mẹ ơi, mấy nay mình đau đầu lắm. Chả là nhà mình mới xây xong một căn hộ 4 tầng, có 4 phòng ngủ.nhà mình xây gần 2 tỷ, bố mẹ chồng cho 250tr và vay hộ vợ chồng mình 300tr.

Nhà mình có 2 vợ chồng và 1 nhóc nên chỉ dùng có 1 phòng ngủ thôi nên em trai ruột mình và em con nhà dì chồng đến ở cùng. Nhà hẹp thì không sao, giờ nhà rộng thì sinh ra lắm khoản đau đầu, khó xử, mất đoàn kết.

Thằng em trai mình mới đi làm bên công trình đường bộ, không phải đi xa mà chỉ làm thiết kế ở Hà Nội thôi. Không hiểu công việc, yêu đương kiểu gì mà đi liên miên. Hỏi thì nó nói công việc bận mà mình thì không hiểu công việc nó bận kiểu gì mà cả thứ 7, chủ nhật cũng đi làm, đêm thường nhà mình ngủ rồi nó mới về lúc nào không biết, nhiều hôm còn không về nhà. Làm vậy mà không hiểu sao tiền không đủ nuôi thân. Chi phí sinh hoạt không đóng gì (Cái này mình không nói với ai. Nói nó thì nó tự ái khùng lên rồi nói ra vẻ là ta không cần nhờ vả gì nhưng vẫn cứ thế. Bố mẹ chồng mình không ở cùng mà ở quê thi thoảng ra chơi thì rất khó chịu với em trai mình. Vì nó ở cùng mà không có đóng góp, không giúp vợ chồng mình được gì.Cho là em trai mình hư hỏng.

Thằng em con nhà dì mình thì đến nhà mình ở 1 tháng rồi. Bố mẹ chồng mình có vay dì ấy hộ vợ chồng mình 150tr không tính lãi, lại chỗ thân tình nên phải cho nó ở nhà mình. Mình thì thấy ở cũng không sao nhưng mình rất bực chuyện nó đến nhà mình ở đã tròn 1 tháng rồi, nhà mình nuôi hoàn toàn mà mẹ nó không hề đề cập đến việc đóng góp chi phí sinh hoạt. Chồng mình chưa hỏi dì vì nể mà hỏi mẹ chồng mình nên thế nào thì mẹ chồng mình giận dữ chửi chồng mình. Bà nghĩ là mình đầu têu nên bảo mình chỉ biết nghĩ đến tiền. Chồng mình thấy bà chửi thì cũng sợ nên không dám nói thêm gì nữa. Mình có nói gì thì chồng mình lại nghe bà bảo mình chỉ nghĩ đến tiền, và khùng với mình.

Mình nghĩ cho nó ở nhờ để đỡ chi phí phải thuê nhà thôi, còn sinh hoạt phải đóng.

Số tiền dì ấy cho vay nếu mình vay công ty chồng theo diện ưu đãi nhân viên thì lãi chỉ vài trăm nghìn. Còn nuôi nó hoàn toàn như vậy thì thà vc mình không vay tiền của dì còn hơn. Nhà mình mới cưới chưa lâu, xây nhà còn phải vay mượn nhiều, còn rất khó khăn. Nếu phải gánh thêm như thế này thì mình thấy mệt mỏi quá. Mình không biết là mình sai gì, và phải nói chuyện với chồng mình, mẹ chồng mình hay với dì như thế nào.

Còn chuyện của thằng em trai mình nữa, không biết nên thế nào? Hay là bà thấy em trai mình đến ở cùng thì ấm ức nên sinh sự ra? hic hic...