Chào mọi người! Em đang có 1 chuyện khó xử nhờ mọi người chỉ giúp em cách giải quyết với ạ.

Em mới lấy chồng 2 tháng, nhà chồng gần cơ quan em làm việc, còn nhà em cách 30km. Chồng e đi làm xa, thời gian này lại đại tu nhà máy nên không về nhà được. 2 tháng nay về làm dâu e ở nhà với bố mẹ chồng.

Tuần sau, mẹ chồng e đi du lịch 4 ngày, bây giờ chỉ còn bố chồng và e ở nhà, em rất ngại điều này vì e mới về làm dâu, lại còn trẻ tuổi, lại chưa có con cái, em rất sợ điều tiếng không hay, khi em nói điều băn khoăn này với mẹ chồng thì bà bảo không có vấn đề gì, chồng e có ý muốn đưa e lên cty anh làm (bảo lộc) sẵn lên chơi với anh mấy hôm, vậy mà MC em ko đồng ý, bà bảo sau này bà về quê nữa tháng không lẽ lại đưa vợ đi nữa tháng mới về nhà?. Nhưng thời gian này em còn có việc học + đi làm nên không thể theo chồng lên Bảo lộc được, bây giờ phải tìm phương án khác.

Ở đây, có cậu mợ em cũng gần nhà chồng, không biết em có nên xin bố mẹ chồng sau khi đi làm về sang nhà cậu mợ ngủ được không? sáng em lại về nhà lo cơm nước cho bố chồng. bây giờ em thấy chỉ có phương án đó là ok nhất, nhưng không biết nói sao với BMC, khi mẹ chồng em chẳng nghĩ gì cho em như vậy, bây giờ nhắc lại chuyện này không biết bà có phản ứng gì không?

Mọi người cho em ý kiến với ah, em cám ơn mọi người nhiều