Em xin giới thiệu em là mem mới những cũng rất hay và web trẻ thơ để đọc những dòng tâm sự của các chị trong diễn đàn.E cũng đang rất bức xúc về vấn đề chị em thường gặp về cảnh mẹ chồng nàng dâu,nhưng cũng chẳng bít phải tự giải quyết thế nào. Nhiều lúc cũng thấy khó chịu lắm,em mong các chị nào cùng cảnh cho em một lời khuyên cả e và ck e d dều trẻ e sn 91 còn ck em thì 88.

Em sinh ra trong 1 gia đình cũng bình thường nhưng so vs nhà ck e thì có phần hơn về kinh tế. Khi chúng e tiến tới hôn nhân e cũng đang có bầu trước mấy tháng,lúc đầu MC em cũng tỏ ra quan tâm lắm , cũng dục cưới này nọ rồi đòi xuống nhà e để gọi là 2 gia đình gặp mặt. Lúc đó e cũng vui lắm cũng nghĩ rằng mình lấy được 1 MC tốt và dễ tính, lại được cả chị chồng e khi bọn em chưa cưới cũng kho khăn về kinh tế hôm bọn e sang chơi bà chị ck e có nói 2 đứa mà cưới chị cho tiền mà chụp ảnh cưới. Bọn em cũng mừng lắm vì dù sao cũng đỡ được khoản nào, thế nhưng sát ngày cưới rồi cũng chả thấy bà đả động gì đã thế ck e còn bảo t ự chúng mình phải đi sắm hết. E có hỏi chuyện ảnh cưới thì ck e bảo chị huế (tên chị chồng em ) có bảo chúng mày cưới tháng trước tao còn có tiền bây giờ tao hết tiền rồi, em cũng nghĩ bà ấy ko có tiền bọn e cxung tự đi vay. Đợt đấy e phải vay của mẹ đẻ e tiền chăn ga gối đệm tiền tủ và ảnh thì phải vay của chị ruột em.Nhà trai hầu như phó mặc cho bọn em hết.Vậy mà các chị být ko chị ck em 2 hôm sau, sau khi bọn em mua sắm hết bà ấy đi sắm 1 con tay ga, bà ấy lỡ lòng nào để e mình phải đi vay mượn còn chị có tiền lại ko muốn dời ra cho e vay.

Khi lấy nhau về còn rất nhiều chuyện ức chế nữa e lấy ck về nhà đẻ có cho cũng kha khá 1 số tài sản nó cũng rơi vào 60 triệu còn tiền mừng bố mẹ em ko lấy mà cho em. Bọn em chung tiền vào trả nợ hết. Vài hôm sau e thấy ck e đả động chuyện MC em kêu bọn em phải đưa lại tiền dẫn lễ của nhà trai cho bà nhưng nhât quyết e ko đồng ý. Sau 1 thời gian lấy về bà cũng ko thèm đả động gì thà cứ để bọn em đóng trọn gói còn hơn tiền điện nước tiền ăn mội ngày bà phó mặc cho chúng em hết. Xin đính chính vs các chị e thì làm TĐ taxi lương có 2.8 còn ck em thì lái xe ngày được ngày ko cũng ko đến nổi 2 tr nhất là vào thời tiết mùa hè lại đang có bầu vậy mà MC em ko hề nghĩ cho bọn em, như ng ta být bọn em lg ko đủ còn phải chăm cho em khi đang mang bầu bà cũng nên đỡ đần 1 tý vậy mà....

Sau 1 thời gian e có khuyên ck em lên làm đề vs chị cả em từ đó cs bọn em có phần dư dả hơn nhưng ông bà cũng ko thèm hỏi tiền đấy ở đâu ra hay nt nào trong lúc làm dù đen hay đỏ chị e cxung giúp ck em nhiều.

Lại nói đến chị ck em từ lúc e bầu cũng ko thèm hỏi han mang tiếng thợ may nhưng cũng ko may nổi cho e cái váy bầy, vậy mà khi bà ấy có bầu MC e bắt phải sang hỏi han rồi bắt vc e đi siêu thị phải mua cho chị ấy cái này cái kia . E nghĩ mà điên hết cả ng. Lúc bà ấy đi phá thai MC em cũng bắt e phải sang hỏi han. Lúc nào cũng bảo nhà có 2 chị em nhưng cái gì bà cũng bắt em phải đúng vs gia đình bà mà ko bao giờ bà coi em là con cả. Trong khi em luôn nghĩ cảnh nhà em cũng có chị dâu nhưng chưa bgio e về nhà mà mẹ em đưa cho cái gì em cũng ko dám cầm về. E sợ chị dâu e nghĩ rồi chị e lại tủi thân. Nhiều lúc em nghĩ tại sao em đã cố sống tốt nhưng luôn bị coi như 1 ng bt chưa bgiio bà coi em như con gái bà.

Hôm nọ mẹ đẻ em có giã ruốc cho em nhưng em ko muốn cầm về sáng hôm sau bà cầm mang tận vào nhà em. E cũng ko muốn nhận vả lại em cũng ko thích ăn ruốc. MC e liền ăn mà cũng ko thèm bảo em ăn đi, nhưng nghĩ MC mình ăn cũnbg chẳng làm sao cả.

Hôm qua e cũng ko být tại sao e có ra 1 ít máu ck em hỏi MC em MC em liền bảo đấy là máu báo con trai trong khi em chửa đến 7 tháng rồi, ck em bảo dưa em đi khám MC em liền kêu làm gì phải khám cầu kì.........Lúc đó em đang tắm ck em liền lên bảo vs em như vậy e ức chế quá liền vừa khóc vừa nói ''từ bé đến giờ em mới nghe thấy máu báo con trai, ếu mẹ ko quan tâm em thì thôi làm gì phải bảo ko cần khám nếu mà là chị huế anh thì chắc mẹ đã sổt sắng lên rồi " E buồn lắm em có gọi 1 chị ở cơ quan đến chở e đi khám đến lúc bà thấy có người đến bà lại kêu thôi nếu nên xem ntn nếu phải nằm viện thì nằm hay là sắp đẻ.......đến con dâu mình được bnhieu tháng bà cũng ko hề biết rồi bà bắt ck em đi cùng cứ như là quan tâm lắm vậy. E đi khám ng ta bảo động thai em về nằm nghỉ đến trưa hôm nay ăn cơm nhìn lọ ruốc của em hết 1 nửa e ? ck em ck em kêu rằng mẹ cho chị huế rồi, lúc đó mệt mỏi cộng vs bức xúc lúc ăn cơm em mở lọ ruốc của mẹ ra ăn nước mắt em trực trào đã thế bà vừa ăn vừa chê ruốc mẹ em làm. e điên thế em cũng nói luôn ruốc ko ngon mà con cxung thấy hết nửa lọ, bà cxung ko dám nói là cho con gái chỉ bảo ưh tao ăn em cũng nói luôn chị huế nghén thèm ăn ruốc thì mẹ giã cho chị ấy ăn. Lúc đó ck em cũng giận em lắm nhưng ck em luôn luôn ko nói gì vì trước mặt ck em bà luôn tỏ ra quan tâm em. Nhưng sau lưng thì luôn bắt em phải mua các thứ sang quân tâm chị ck em vs quan niệm chúng mày giầu hơn nó chúng mày phải quan tâm nó. Nhiều lúc em cũng đã nói vs ck em cái nghề này lúc đỏ lúc đen chẳng být thế nào. Vậy mà có 1 đợt bà luôn chửi ck em rằng đội nhà vợ lên đầu mà nhà em có làm gì đâu cơ chứ các chị ơi bây giờ em buồn lắm em phải làm sao .......... khi mẹ ck e cứ phân biệt đối xử như vậy