Có mẹ nào gặp phải hoàn cảnh giống em như thế này không ạ !!! Bọn em hiện tại đã có nhà ra ở riêng rồi ... nhưng hôm rồi về thăm bố mẹ chồng thì mẹ cằn nhằn là làm gì mà đến muộn thế thì chồng em bảo là đi rút tiền ở thẻ ATM ra để chi tiêu nhưng phải cái máy hết tiền nên đến muộn !!! Mẹ chồng hỏi là rút bao nhiêu thì chồng em khai rút xuống là 10 triệu !!! Mẹ em ca cẩm trước mặt em với cả chồng em là : " Chúng mày làm gì tiêu lắm thế ??? Bằng ấy ở quê sống cả năm !!! " ( ngày xưa mẹ em là gái làng lấy chồng thủ đô ^^ ) ... 2 vợ chồng em nhìn nhau ... em đã lờ đi rồi nhưng mẹ lại tiếp tục : " Tao thấy quần áo chúng mày mua mặc vài lần rồi cho vào tủ , thừa tiền đến thế đưa tao tiêu hộ cho !!! " lúc này em cũng khá khéo léo : " Dạo này bọn con bận em bé chẳng qua thăm bố mẹ thường xuyên được ... thôi thì con biếu mẹ chi tiêu !!! " , nhưng khổ nỗi là lúc ấy chồng em cầm ví tiền Việt mà trong ví em hôm ấy mới lĩnh lương chỉ có tiền đô nên em biếu mẹ chồng em 200 US ( khá lâu rồi mới biếu ạ ) !!! Tự dưng mẹ chồng em nhảy dựng lên : " Khiếp quá tôi có kiệt sức đi ăn xin anh chị cho tiền đâu , đồng tiền là mồ hôi nước mắt mà anh chị tiêu tiền như rác thế thì tôi mới nói !!! " Chồng em bắt đầu to tiếng : " Vợ con có lòng biếu mẹ sao mẹ lại nói thế ? " Mẹ chồng em bù lu bù loa luôn : " À thằng này , tao làm gì mà mày bênh vợ ghê thế ? Mày cứ làm như trên đời có mỗi mình mày có vợ thế ? " ... :Sad: