Các mẹ thông thái ơi,em đang có 1 vấn đề cần đc tư vấn gấp,mong các mẹ giúp em !năm ngoái bố chồng em có đề nghị cho chồng em 1 mảnh đất,và để 2 vợ chồng em đứng tên. Sổ sách xong xuôi,sổ đỏ đã lấy về. Mới hôm qua mẹ chồng em nói chuyện với 2 vc. Bảo em tranh thủ lúc nào rỗi thì ra phường,viết giấy đại ý là " tôi không liên quan đến mảnh đất đấy,là của riêng của chồng tôi". Hôm qua giờ em cứ thắc mắc mãi,là nếu thế này sao ngay từ đầu ko để mình chồng em đứng tên ( tài sản riêng ) . Em nói luôn là mảnh đất đấy của bố chồng em,bố bảo cho chồng em để giành ( ko hề nhắc đến mc ) nhưng mc vẫn hay nhắc đấy là đất bc cho mc,chỉ nhờ bọn em đứng tên hộ. Vậy theo các chị em nên làm thế nào cho hợp lý ? Em không tham nhưng cũng có nhiều khuất mắc,vì không chắc bố chồng có biết việc này ko.( lúc nói chuyện ko có bc ),và hơn nữa là em cũng có 2 cháu rồi.Em cũng có suy nghĩ là ko phải của mình việc gì phải cần,cứ trả hết cho người ta,nhưng có 1 số ý kiến bảo em ko nên như vậy.Bây giờ làm thế nào thì đc hả các mẹ ơi. Em còn trẻ nên chưa nghĩ đc nhiều. mong nhận đc ý kiến khách quan của các mẹ. Em cảm ơn !