Chào mọi người.

Em năm nay 25 tuổi,ck e 32. Tụi e cưới nhau đc 5 năm và con gái đc 4 tuổi.

Hiện giờ tụi e vẫn đang ở nhà thuê,mặc dù ck e cv ổn định,lương tương đối (tháng hơn chục triệu) còn e buôn bán đủ ăn và tiền sữa.

Trước lúc cưới e,gd ck ko ưa e cho lắm,vì e chỉ hết cấp 2,(ck e học cao đẳng) nhưng ông bà vẫn cho cưới vì ck e cương quyết.

Lúc trước e nghĩ,chỉ cần yêu và lấy ng đàn ông yêu mình thôi.mọi thứ còn lại ko qtrong.

Cũng phải nói rõ là hồi đó gd ck coi thường gd e lắm,vì gd e so với gd ck thì khó khăn hơn,mấy chị e nhà e chỉ học hết cấp 2, còn ae nhà ck toàn cao đẳng và trung cấp.

Ông bà coi thường gd e ra mặt,chấp nhận cưới nhưng gây khó dễ làm e thiệt thòi vô cùng.

Cưới nhau về e ko phải làm dâu,k sống chung,k đụng chạm.cs cứ đều đều,tết nhất về vài 3 ngày lại đi.

Cưới về thì ck e ôn thi và học đại học(cả nhà ck có mình ck e liên thông thôi) thế nên e đc mang danh vk của ck có đại học lương cao(hiện tại ck e đang năm cuối)

Từ khi cưới tới nay,bme e khá giả hơn,(chắc là hơn nhà ck luôn)tụi e tiết kiệm nên cũng cho mẹ ck mượn đc tiền(100tr)

Từ lúc cưới,e chưa nhận đc 1 đồng xu nào từ nhà ck,lúc đi nạp tiền cưới có đúng 1trieu.(nghĩ mà chua chát)

Trong 5 năm,sinh con đc 1 trieu,con đi bv 3 lần,2 lần đầu mỗi lần 500+500= 1tr.lần thứ 3 đc 2 lốc sữa trị giá 100ng.tết thứ 2(là tết đầu của bé) bé đc lỳ xì 600,tết thứ 2 400,tết thứ 3 đc 100 ngàn.

5 năm đc chừng ấy thôi,đó là con mình là cháu đầu tiên nha.ba mẹ nó là con đầu.

Mình cũng chẳng qtam,cho thì cám ơn,ko cho cũng ko chết đói.

Có 1 điều là bả chưa khi nào gọi đt hỏi thăm mình,cũng ko gọi cho con trai là ck mình.lâu thật là lâu thì gọi vào máy ck mình hỏi thăm cháu,những lúc ấy bé mình ko chịu nghe,vì nó bảo ko bieeys bà nội là ai cả