Chào cả nhà !

Em là 1 thành viên của WTT nhưng hôm nay lại tạo nick mới để cần tư vấn vì 1 số lý do tế nhị nên em không post bằng nick cũ được mong mọi người thông cảm !

Em đã ly hôn được gần 1 năm (con trai 3 tuổi em để cho chồng nuôi )

Vừa ly hôn được vài tháng thì em lại gặp được 1 người đàn ông ,em cảm thấy anh ấy đúng là tình yêu đích thực của đời mình .Anh ấy cũng yêu em và cũng biết em từng ly hôn ,có con .

Nhưng chuyện của tụi em lại bị mẹ anh ấy ngăn cản dữ dội và quyết liệt (vì mẹ anh ấy nói thẳng không bao giờ chấp nhận người phụ nữ ly hôn chồng và bỏ con như em :-S ) Cả họ hàng nhà anh ấy cũng ghét em vì anh ấy là con trai trưởng trong gia đình có tiếng tăm .Ba mẹ anh ấy nói có chết cũng không bao giờ cho em bước vào nha :-S Mẹ anh ấy nhắn tin và gọi điện nói chuyện với em yêu cầu không được quan hệ yêu đương với anh ấy nữa .

Em thật sự rất buồn vì anh ấy cũng không thể bảo vệ em trước nhưng lời nói xúc phạm của mẹ anh ấy dành cho em ,anh ấy chỉ bên cạnh động viên em để 2 đứa cùng vượt qua khó khăn này thôi . anh ấy đã cắt đứt liên lạc với gia đình anh ấy từ khi quen em :( .Em cũng có khuyên anh ấy nên gọi về để liên lạc với gia đình nhưng anh ấy không chịu vì anh ấy nói anh ấy biết tính của ba mẹ,có nói chuyện thì cũng không giải quyết được gì

Giờ em có nên tiếp tục mối quan hệ này không,em thật sự thấy bối rối quá,biết là có lấy nhau cũng không ở với cha mẹ anh ấy nhưng liệu cuộc sống sau hôn nhâu như vậy có hạnh phúc không ?Liệu anh ấy có thể sống mà không cần cha mẹ ruột của mình không ?

Em đã 1 lần đổ vỡ nên cũng sợ lắm ...Em cũng lớn tuổi rồi nên cũng muốn kết hôn sớm để tiện việc sinh nở nữa,vì lần trước em và chồng cũ cũng rất khó khăn,phải chạy chữa nhiều lắm mới sinh được 1 đứa con ....Em có công việc ổn định nhưng lương thấp chỉ đủ trả tiền thuê nhà và tiêu xài lặt vặt không dư dả gì mấy .Còn anh ấy cũng vừa có việc làm chỉ đủ tiêu xài cũng không dư dả gì luôn.Với điều kiện kinh tế như vậy ,nếu có con cũng sẽ rất khó khăn ,thì cuộc sống vợ chồng liệu có mâu thuẫn không ? Tương lai sao mù mịt quá ....

Mong mọi người cho em 1 lời khuyên .Xin chân thành cảm ơn !